Announcement

Collapse
No announcement yet.

mac book Specนี้เล่นเกมส์แรงๆได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mac book Specนี้เล่นเกมส์แรงๆได้ไหม

mac book รุ่นนี้เล่นเกมส์แรงๆได้ไหม เน้นเกมส์เดอะซิม 2 อะครับ ว่าจาซื้อให้น้องสาว

Spec
    ยี่ห้อ : Apple
    รุ่น : Apple?MacBook (2.1GHz)
    CPU : Intel Core 2 Duo (2.1GHz, 3MB L2 Cache, 800MHz FSB)
    การ์ดจอ : Intel GMA X3100
    หน่วยความจำ : 1 GB DDR2
    ฮาร์ดดิสก์ : 120 G 5400 RPM
    จอภาพ : 13.3 inch WXGA (1280x768)
    ไดร์ฟ : DVD/CD-RW Combo Drive
    น้ำหนัก : 2.67
    ประกัน : 1 Y. (Inter.)

ถ้าลง Window แล้วร้อนนรก ครับอย่าเลย
    เชื่อเถอะเพราะผมก็กำลังประกาศขาย รุ่นนี้อยู่

Comment

เน้นเกม ทำไมไม่เอาพวก s41, F8SN, F8SV , Y510 , 6920g ละครับ

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
        ถ้าลง Window แล้วร้อนนรก ครับอย่าเลย
        เชื่อเถอะเพราะผมก็กำลังประกาศขาย รุ่นนี้อยู่
        ถูกครับ ร้อนมาก ๆๆๆๆๆๆๆ ร้อนสุด ๆ แต่ของเพื่อนผมเป็น Mac Pro นะครับ
        ไม่ได้เล่นเกมส์ครับ แค่ดูหนังเท่านั้นเอง ร้อนมากกกกกกกกกกกก ร้อนนนนนนนนนนนน
        คือไม่รู้ว่าจะบรรยายยังไง มันร้อนจริง ๆ ครับ

Comment

mac bookไม่ได้ทำออกมาเพื่อเล่นเกมส์คับ

Comment

กำ เวลาทำงานเกี่ยวกับ ภาพ วีดีโอ ตัดต่อ มันไม่หนักเรอครับ ทำไมเค้าถึงบอกว่า Mac เหมาะกะพวกนั้นมากอ่าครับ หรือว่าเอาใว้พกเท่ๆ - -" (ขออภัยชาวMacผมไม่รู้จริงๆ)

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
              กำ เวลาทำงานเกี่ยวกับ ภาพ วีดีโอ ตัดต่อ มันไม่หนักเรอครับ ทำไมเค้าถึงบอกว่า Mac เหมาะกะพวกนั้นมากอ่าครับ หรือว่าเอาใว้พกเท่ๆ - -" (ขออภัยชาวMacผมไม่รู้จริงๆ)
              มันก็แปลกนะป๋า เวลาใช้ ADOBE ใน OS.X พัดลมมันไม่ดังเท่า เปิด VISTA ที่ไม่ได้ลงอะไรเลย
              ส่วนระบายความร้อนผมว่าเกี่ยวกับมุมที่เอียงจอ ด้วย ถ้าเปิดได้มุมที่ลมร้อนมันกระจายได้ดีจะไม่ร้อน
              มันระบายความร้อนตรงใต้จอ

ถ้านับข้อดีมันนะครับ
              1. เปิดเครื่องพร้อมใช้งานไวมาก
              2. ไม่มี Hang
              3. HD , Ram เปลี่ยนง่าย
              4. โปรแกรมใช้งาน พอๆ กะ Window แต่ไม่มีเกมส์

ข้อเสีย
              1. เป็นรอยขนแมวง่าย

แต่ถ้าคิดจะทำ โปรแกรมใน MAC รับรองรุ่งครับ ตลาดขาดแคลนอยู่มาก
              Last edited by data_db2; 10 Jun 2008, 11:00:04.

Comment

เสียเงินป่าว

Comment

เน้นเกมจบเลยกาดจออนบอด และกาดจอเปลี่ยนไม่ได้ไม่แนะนคับ แนะนำเล่นอัลซุสf8ดีกว่า

Comment

ขอบคุงทุกท่านที่ช่วยให้ความกระจ่าง ว่าจาหันไปเอา อัสซุส อย่างที่บอกดีก่า

Comment

Originally posted by Slipkn0T View Post
                      ขอบคุงทุกท่านที่ช่วยให้ความกระจ่าง ว่าจาหันไปเอา อัสซุส อย่างที่บอกดีก่า
                      สนเดลไหม หละ เลือกจอได้

Comment

เล่นเกมยิงไข่ยังพอไหวครับ
                        :P

Comment

Working...
                        X