overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: เล่น เรดไม่ได้อ่ะ

OverclockZone Member

Default เล่น เรดไม่ได้อ่ะ

พอดีว่าเราเอาเรดมาลง มันมีภาคเก่ากะอันที่ใหม่กว่า คือว่าภาคเก่าน่ะสามารถเข้าไปเล่นได้ ส่วนภาคใหม่เปิดขึ้นมาได้หน่อยเดียวแล้วมันก็ค้างไปเลย
    เราใช้ AMD3500
    1G
    160HD
    m2npv-vm
    แต่ไม่ได้ติดการ์จอ ก็คิดว่าออนบอดมันน่าจะพอนี่นา เกมนี้มันก็มีมานานแล้วหล่ะแต่ว่าเพิ่งมีคอมก็เลยอยากเล่น
    ส่วนตัว File ที่เซฟมาลองไปเปิดกะ note bookมันก็เล่นได้นะ
    แล้วอีกอย่างเราไปเซตที่biosให้เป็น 128 แล้วนะ ไม่แน่ใจว่ามันคือการเซตการ์ดจอเปล่าแต่ก็ไม่เห็นมีที่ไหนเซตตัวเลขได้อีกนี่
    ......รบกวนช่วยทีคราบบบบ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

เรดตัวไหนครับ มีตั้งหลายตัวนะครับ ใช่ ra2 yuri หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ไม่น่าจะมีปัญหาครับ เพราะ ไม่เกี่ยวกับการ์ดจอเลยครับ มันใช้งาน 2 ดีเองครับ

OverclockZone Member mooh's Avatar

เครื่องแรงไปครับ

เครื่องผมทีแรกก็เล่นไม่ได้

ต้องไป click ขวา properties compat...mode เลือก run win 98 ก็เล่นได้แล้วครับ

แต่เพื่อนผม P D 930 ทำแล้วก็เล่นไม่ได้อยู่ดี ตัวใครตัวมันครับ โชคดีน่ะ หุหุ

ถ้ายังไงแรงไปเอามาแลกกับ sempron 2200+ ได้นะครับ พร้อมเมนบอร์ด ซ๊อกเก็ต เอครับ รับรองว่า พริ้วครับ หมารัสเซีย นี่ วิ่งติดจรวดเลยครับ....

OverclockZone Member mooh's Avatar

555+

ได้ใจจิงๆงับ

เครื่องผมแรม256 หมาวิ่งเร็วกว่ารถอีก

OverclockZone Member ACM's Avatar
    San Siro ,โอล แทรพฟาง

Quote Originally Posted by guru View Post
    ถ้ายังไงแรงไปเอามาแลกกับ sempron 2200+ ได้นะครับ พร้อมเมนบอร์ด ซ๊อกเก็ต เอครับ รับรองว่า พริ้วครับ หมารัสเซีย นี่ วิ่งติดจรวดเลยครับ....
    อย่าไปเชื่อครับของผม sempron 2500+ คับแรงกว่า

OverclockZone Member pangpang's Avatar

Quote Originally Posted by guru View Post
    เรดตัวไหนครับ มีตั้งหลายตัวนะครับ ใช่ ra2 yuri หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ไม่น่าจะมีปัญหาครับ เพราะ ไม่เกี่ยวกับการ์ดจอเลยครับ มันใช้งาน 2 ดีเองครับ
    ของผม barton 2500+ หมานี่วิ่งติดนอสแข่งดิพกะรถถังแมมอสเลย

คู่แข่งเยอะแฮะ....แรงๆทั้งนั้น ยังไง
    ------------------
    ถ้าท่านเจ้าของกระทู้จะแลก แนะนำ sempron 2200+ ครับ
    ข้างบนนี้แรงกว่าผม อาจจะมีปัญหาครับ sempron2200+ นี่ ซัพพอร์ต เรด สุดๆแล้วล่ะครับ อิอิ

OverclockZone Member ACM's Avatar
    San Siro ,โอล แทรพฟาง

คู่แข่งเยอะแฮะ....แรงๆทั้งนั้น ยังไง
    ถ้าท่านเจ้าของกระทู้จะแลก แนะนำ sempron 2200+ ครับ
    ข้างบนนี้แรงกว่าผม อาจจะมีปัญหาครับ sempron2200+ นี่ ซัพพอร์ต เรด สุดๆแล้วล่ะครับ อิอิ
    งั้นต้องงัดไม้ตายครับ P III 630 MHz
    ram sd128 133MHz
    VGA ONboard
    คือพี่ครับถ้าพี่เล่น MSN บอกเมล์ผมทางPMบ้างครับ

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

เป็นที่ MOD ของ Red ป่าวครับ
    บางที ตัวใหม่ที่ว่านั้นลง MOD ไว้ เล่น ๆ ไปมันก็ ค้าง ได้เหมือนกันนะ

OverclockZone Member Sg.Winters's Avatar

ทำไมหลังๆ นี่ไปนอกโลกแล้วล่ะเนี่ย

หุหุ คู่แขงพี่นัทเยอะจิงๆ

ขอบคุณสำหรับข้อเสนอที่ชวนนำลายฟูมปาก...แต่ว่าตอนนี้มันเล่นได้แล้วล่ะหลังจากที่ลองกลับไปลงใหม่อีกรอบแล้วbitdefender มันถามว่าจะ block ไหมก็ตอบว่าไม่ เมื่อวานเราตอบว่าค่อยมาถามใหม่ มันเลยทำให้เล่นไม่ได้มั้ง(เหตุผลมั่วเอา)

Quote Originally Posted by ACM View Post
    งั้นต้องงัดไม้ตายครับ P III 630 MHz
    ram sd128 133MHz
    VGA ONboard
    คือพี่ครับถ้าพี่เล่น MSN บอกเมล์ผมทางPMบ้างครับ
    หรือจะของผมครับ
    AMD DURON 950 mhz
    SD-Ram 64 mb
    vga 32 mb

แค่นี้จะเข้ผมยังเร็วกว่าหมาที่เค้าพูดมาเร้ยยย..

อิอิ ล้อเล่นครับ ถ้าสนจัยแลกก้อยินดีครับ^^

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by mooh View Post
    เครื่องแรงไปครับ

เครื่องผมทีแรกก็เล่นไม่ได้

ต้องไป click ขวา properties compat...mode เลือก run win 98 ก็เล่นได้แล้วครับ

แต่เพื่อนผม P D 930 ทำแล้วก็เล่นไม่ได้อยู่ดี ตัวใครตัวมันครับ โชคดีน่ะ หุหุ
    จริงปะครับ เครื่องผมมันก็เล่นไม่ได้ครับ เดียวลองดู

สมพร2200+ แรม 512(256*2) Vga fx 5200 ทำไมเล่น 8ทีม มานช้าครับ เปนที่แรมรึป่าว

Quote Originally Posted by ฿lue$kY14023420 View Post
    สมพร2200+ แรม 512(256*2) Vga fx 5200 ทำไมเล่น 8ทีม มานช้าครับ เปนที่แรมรึป่าว
    -----------------
    แรมหมดจ้า.....ยูนิตเยอะๆกินแรมนะครับ....

ขอบคุณมากครับ ท่าน guru
    ผมว่าจาอัพเปน2G Daul ยังงี้ก็คงจาไม่ตุกแร้วใช่ไหมครับท่าน

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

อาราย ตู turion ยังเล่นได้เลยไวด้วย rocketeer วิ่งไวกว่า หมาซะอีก

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks