Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่อยครับ แรมบัส800 แต่ทำไมดูใน CPU-Z เป็น 400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้หน่อยครับ แรมบัส800 แต่ทำไมดูใน CPU-Z เป็น 400

ช่วยดูให้หน่อยครับ แรมบัส800 แต่ทำไมดูใน CPU-Z เป็น 400 ตอนซื้อคอมก็บอกเขา 800นะครับ เป็นเพราะอะไร หรือเราดูผิดครับ

DDR Double Data Rate (DDR) คือ Memory ที่มีการส่งข้อมูลทั้งขาขึ้นและขาลงของสัญญาณนาฬิกา เพราะฉนั้นมันจึงมีความสามารถส่งข้อมูลเป็น 2 เท่าของความเร็วสัญญาณนาฬิกา DDR Memory
    เป็น Memory ชนิดที่ใช้กันทั้วไปในปัจจุบัน

ทำงานแบบวิ่งไปวิ่งกลับ 400 / 400 = 800

Comment

อ๋อ เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
      X