Announcement

Collapse
No announcement yet.

hdd ร้อน 51 องศา ทำไงให้เย็นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hdd ร้อน 51 องศา ทำไงให้เย็นครับ

เมื่อวานเปิดทิ้งไว้ที่บ้านโหลดบิต ค้างไว้กลับมาร้อนจี๋เลย
    ทำไงให้เย็นได้บ้างครับ เอาแบบประหยัด

เอาพัดลมมาตั้งเป่าจ่อๆ นะ (ฮาตาริ)

Comment

มีวิธีอื่นไหมครับ ตอนไม่อยู่บ้านขืนตั้งจ่อทิ้งไว้เดี๋ยวแม่รู้โดนครับ ทำไมไม่ปิดพัดลมหา......เปรี้ยง

Comment

หาพัดลม HDD มาใช้ก็ได้ครับ

Comment

เอาพัดลม HDD มาติดครับ

ไม่เคยใช้หรอก ปกติใช้แต่พัดลมหน้าเคส อิ..อิ

แต่คิดว่าน่าจะเย็นขึ้นเยอะน่ะ

เพราะมันเป่าอัดเสย PCB ของ HDD เลย 555+

Comment

ลองเปลี่ยนไปใช้งาน Harddsik ประเภท ที่ใช้งานนานๆ อย่าง Seagate ES.2 ที่ต่อท้ายด้วย NS มันจะเย็นกว่าเยอะเลยครับ เพราะผมก็เปิด 24 ชม. เหมือนกัน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              เอาพัดลมมาตั้งเป่าจ่อๆ นะ (ฮาตาริ)
              ทำไมต้องเป็นฮาตาริอะ คือแค่ถามเฉยๆอะครับ เพราะว่าเห็นใครๆก็บอกว่า ฮาตาริ

พัดลม HDD ลด ได้ครับ ประมาณ เกือบ 10 องศาครับ แต่ว่า ถ้าเป็นที่มีฝุ่นเยอะๆ
              ก็ พังง่ายเสียงดัง และก็ ยุ่งยาก แต่ก็ใช่อยู่นะ

Comment

แนะนำ สูตรให้ครับ หง่าย ท้องดิ รับลองเย็น 100% ครับ เครื่องผม วาง colo ก็ หง่าย เย็นกว่าเยอะ อิอิ

ลองดูรูป อิอิ

ถ้าให้ดี เอาพัดลม มาเป่าด้านบนเลย ครับ

รับรองเย็น เครื่อง server ผม CPU ร้อน 60 กว่าๆๆ

HD ก็ใช้หนัก ร้อน 40 ต้นๆๆเอง คิดดูเองแล้วกัน ว่า ใช้หนัก ขนาดไหน Lan วิ่ง 40-80% (100Mb)
                Last edited by thaigamesoft; 12 Jun 2008, 08:50:11.

Comment

เปิดด้านข้างพัดลมเป่าอัดเข้าไปคับ ไม่ก็หาพัดลมมาระบายอากาศ เมื่อก่อน ก็ 50-60 แต่เดี๋ยวนี้ไม่เกิน 43 คับ

Comment

ดัน

แจ่มเลย

Comment

Originally posted by thaigamesoft View Post
                      แนะนำ สูตรให้ครับ หง่าย ท้องดิ รับลองเย็น 100% ครับ เครื่องผม วาง colo ก็ หง่าย เย็นกว่าเยอะ อิอิ

ลองดูรูป อิอิ

ถ้าให้ดี เอาพัดลม มาเป่าด้านบนเลย ครับ

รับรองเย็น เครื่อง server ผม CPU ร้อน 60 กว่าๆๆ

HD ก็ใช้หนัก ร้อน 40 ต้นๆๆเอง คิดดูเองแล้วกัน ว่า ใช้หนัก ขนาดไหน Lan วิ่ง 40-80% (100Mb)
                      ต้องเทสสะหน่อยแ้ว้ว

Comment

ผมโหลดบิทเหมือนกาน สองลูกๆ500 อุนภูมิอยูที่ 37 เปิดได้ต่อเนื้องนานๆๆๆๆๆๆ เป็นเดือนๆเห็นเต็มที่ก็47แบบว่าอากาศร่านจัดอ่ะนัครบ ใช้พัลม HDD ของดีๆหน่อย +power ดีๆๆ ก้พอแล้ว เปิดฝาข้างด้วย

Comment

Box HDD ก็ใช้ได้นะครับ http://www.jedicool.com/list.php?cate=50&parent=8

Comment

พัลม HDD ดีสุดไอ้น้องลดได้จริง

Comment

HDD ผม Seagate 80GB 39 องศาเอง(ติดพัดลม) ไอ้รุ่นเก่าอ่ะSeagate 40GB ปาไป44c ไม่ได้ติด

Comment

Working...
                              X