Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดตั้ง windows ไม่ได้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดตั้ง windows ไม่ได้เลย

คือว่า เอา ฮาร์ดดิสไปเคลมมาใหม่ ฮาร์ดดิสใช้ได้ปกติ
    แต่่ตอนจะลงวินโดว์ มัน ไม่เสร็จทุกขั้นตอน มีค้างบ้าง แล้วแต่ อารมณ์คอม

บางครั้งลงจนเสร็จแล้ว พอเข้าไปติดตั้งโปรแกรม ต่างๆ แรกๆก็ใช้ได้ ปกติ
    พอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ มีบางครั้งบอก ฮาร์ดดิส เออเร่อ บางครั้งก็ไม่อ่านฮาร์ดดิส

ผงลงมาหลาย os, ละ
    ทั้ง original sp2,sp3 ,dark edition ,truefaster ,sky

ลงตัวละไม่ต่ำกว่า สอง รอบ
    บางตัวก้อเออเร่อก่อนเสร็จ จึงต้องลงใหม่

ผมเลยไม่รู้จะทำไงละ

ขอคำแนะนำหน่อยคับ

ถอดฮาร์ดดิสก์ไปลองกะเครื่องอื่นดูก่อนครับ

ถ้าแล้วแต่อารมย์คอม น่าจะเป็นที่อุปกรณ์ครับ
    ใจเย็นๆ ใช้สติและเหตุผลแก้ปัญหาดู มันต้องได้แหละน่า
    เคยลอง xp2go มั้ยครับ ใช้โกสลงฮาร์ดดิสก์แล้ว set up ต่อ วิธีนี้จะเทสอาร์ดดิสก์ได้ 100% ครับ
    เพราะบางทีเปลี่ยน cd rom ก็ลงวินโดว์ผ่านแล้ว
    สนใจ xp2go pm มาครับ ไฟล์ 400 กว่าเมก

Comment

ผมสนใจอยากลองคับ it_baby2006@hotmail.com

Comment

ลองเอาฮาร์ดดิส ไปใส่บอร์ดอื่น แล้วลงดูจิค๊าบ แปลกๆ

Comment

สายsataหลวมรึเปล่าครับ ผมเคยเป็นครับ

Comment

ไม่ใช่ ซาต้า คับ

ฮาร์ดดิส เคลมมาใหม่ๆ ตอนแรกลองกะห้องเพื่อนไม่ได้ พอเอาที่ 0 เอาก้อใช้ได้ปกติคับ
            เขา ฟอแมท และ แบ่ง พาทิชั่นให้ด้วย

สายแพร์ ผมมีปัญญาหาคับ ตอนแรกที่เอาไปเคลม พอเอาตัวให่มา เสียสายเก่า พฟ้อง ฮษร์ดดิส เออเร่อคับ
            พอเสียบสายใหม่ ดีเทคเจอใช้ได้ปกติ แต่ ลงวินโดว์ไม่ได้ งงเลยคับ

Comment

เคยเป็นเหมือนกันคับ.....แต่ของผม..สามารถเกิดมาจาก PSU จ่ายไฟไม่พอ...ต้องเปลี่ยนตัวใหม่...วัตต์เยอะกว่าเดิม...หายสนิท............

Comment

Working...
              X