Announcement

Collapse
No announcement yet.

USB wireless Adapter ระหว่าง edimax VS engenius

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• USB wireless Adapter ระหว่าง edimax VS engenius

พอดีกำลังจะหาซื้อ USB wireless Adapter อยู่แบบว่าไม่แพงมาก
    ไปเจอสองรุ่นนี้

Edimax EW-7318usg

รายละเอียด

กับ

Engenius EUB-3701 EXT

รายละเอียด

ที่ยังตัดสินใจเลือกไม่ได้คือ
    - มันเปลี่ยนเสาได้เหมือนกัน
    - ราคาใกล้เคียงกันเลย

ช่วยหนูเลือกหน่อยนะค้า

ปล. ถามหน่อยค่ะว่าถ้าซื้อเสามาเปลี่ยนมันจะแรงกว่าเดิมเยอะมั๊ยคะ

ครับ ฟันธง
    แค่ประกันก้อกินขาดแล้วครับ ลองใช้ Google ค้นหาดูครับ จะมีแยะมากเกียวกับการใช้งานตัวนี้

ปล. ถามหน่อยค่ะว่าถ้าซื้อเสามาเปลี่ยนมันจะแรงกว่าเดิมเยอะมั๊ยคะ
    ดีกว่าครับ เพราะเพิ่มแล้ว การรับและส่งสํญญาณ จะดีขึ้นครับ
    Last edited by basic; 10 Jun 2008, 15:22:35.

Comment

Edimax เสาที่แถมมาให้เป็น 4 dbi แต่ Engenius 2dbi

Comment

ถ้าดีกว่าจริงๆ ต้อง EnGenius 362EXT ครับ
        แต่ราคาก็แพงกว่าด้วย 2,450 แถมเสา 7dBi
        คือง่ายๆ ถ้าใครคิดจะซื้อ Edimax แล้วมาเปลี่ยนเสา 7dBi ก็ขายกันอยู่ 6-8 ร้อยบาทแล้วครับ EnGenius ก็คุ้มกว่าครับ

Comment

ซื้อมาแล้วหล่ะค่ะที่งาน commart 1200 บาท

พอเอามาลองใช้ดูสัญญาณอ่อนมาก แต่พอลองเอาเสา 7dbi ของแฟนมาต่อก็พอเล่นได้ ไม่หลุดเยอะเหมือนเสาที่ให้มา รู้งี้ซื้อ EnGenius ไปเลยดีกว่าเนอะ แพงกว่าไม่เท่าไหร่

อ่อแล้วถ้าจะแชร์เนตของ edimax ยังไงอะคะ แชร์ไม่ได้ซักที

Comment

เทใจให้เค้าคับ เพราะใช้อยู่ เปลี่ยนเสา Dlink 5dbi แรงดี

Comment

Working...
            X