Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Void ประกันของจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ Void ประกันของจอ

อยากรบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับเกี่ยวกับ Void ประกันของจอ CRT & LCD ว่าปกติถ้าซื้อจากร้านแล้วเค้าแปะ Void ประกัน ให้ไหมครับ ซื้อจากร้าน IT SPIRIT ของผมประกัน 3 ปี ไหงไม่มี Void ประกันแปะมาให้ CRT รุ่น 107S7 ของ Philips ครับ รบกวนด้วย

เงียบจังเลย

Comment

ส่วนใหญ่เค้าไม่ติดให้ครับ
      เนื่องจากมันประกันศูนย์อยู่แล้ว สามารถเช็ค s/n จากทางบริษัทที่ผลิตได้ เพราะฉะนั้นต้องเก็บบิลขายไว้ดีๆครับ

ตัวอย่าง เช่น samsung ครับ ไม่มีวอยด์ แต่เข้าศูนย์ได้ เพราะทางศูนย์มี s/n อ้างอิงที่ขายให้ร้าน(นับจากวันที่ส่งของให้ร้าน ถ้ามันยังขายไม่ได้ก็ประกันลดครับ บางร้านจึงมีของถูกๆมาขายบ่อยๆ) กรณีที่มีวอยด์ของศูนย์ประกันด้วยก็ดีครับ จะส่งซ่อมผ่านศูนย์ประกันด้วยก็ได้ เช่น synnex หรือ ingram พวกนี้

Comment

Originally posted by tomodify View Post
        ส่วนใหญ่เค้าไม่ติดให้ครับ
        เนื่องจากมันประกันศูนย์อยู่แล้ว สามารถเช็ค s/n จากทางบริษัทที่ผลิตได้ เพราะฉะนั้นต้องเก็บบิลขายไว้ดีๆครับ

ตัวอย่าง เช่น samsung ครับ ไม่มีวอยด์ แต่เข้าศูนย์ได้ เพราะทางศูนย์มี s/n อ้างอิงที่ขายให้ร้าน(นับจากวันที่ส่งของให้ร้าน ถ้ามันยังขายไม่ได้ก็ประกันลดครับ บางร้านจึงมีของถูกๆมาขายบ่อยๆ) กรณีที่มีวอยด์ของศูนย์ประกันด้วยก็ดีครับ จะส่งซ่อมผ่านศูนย์ประกันด้วยก็ได้ เช่น synnex หรือ ingram พวกนี้
        ขอบคุณมากครับท่าน นึกว่าเขาลืมติด

Comment

Working...
        X