Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมควรปรับไงบ้างให้เล่น crysis ได้เนียนและลื่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมควรปรับไงบ้างให้เล่น crysis ได้เนียนและลื่น

พอดีเพิ่งได้คอมมาใหม่คับ อยากรู้ว่าถ้าเล่น crisis ให้สวยและลื่นควรปรับ
    อะไรเท่าไหร่มั้งครับ ไม่ทราบจิงๆ เพราะ***งเหินจากเกมส์ pc ไปนาน
    สเป็คตามไลเซ็นต์ ด้านล่างนะครับ
    V
    V
    V
    V

ถ้าเล่นใน Vista ให้ปรับแค่ High พอครับ 9600 GT XFX ลองแล้ว เคยซื้อมาใช้ ถ้าปรับเต็มที่ความสามารถกาดก็ เล่น Very High ได้ แต่จะเอาลืนนน ก็ปรับ High ก็พอครับ 9600GT XFX พอดีเกมส์นี้ มันใช่ค่า Texture Fillrate เยอะหน่อยอะครับ ส่าว่าจำไม่ผิด 9600 มันจะอยู่ที่ 20 กว่าๆเอง ลองลากกาดดูแล้วกัน ถ้าอยากเล่นใน Very High ภาพมันสวยมาก แต่ถ้าอยากลืนปรับแค่ High คร้าบบบ

Comment

ขอบคุณคับ งั้นแค่ high พอครับ เด๋วกะตุกเสร็จกัน
      เด๋วเสียอารมณ์ และผลลง XP นะคับ PACK3

Comment

XP ปรับได้สุดแค่ High อะครับ ไม่รู้ว่ามี Patch มาแก้ให้หรือเปล่า แต่ลองดูก่อนก็ได้ครับ ดูจากลายเซ็นโดยรวมแล้ว ผมว่าน่าจะปรับ Very High แล้วเล่นได้นะครับ เพราะว่าตอนนั่น ผมใช่แค่ 2.6 Core 2 เองอะครับ
        ที่ว่าปรับ Very High แล้วกระตุกอะ

Comment

เดียวเตรียมมาเล่น Fry Cry 2 ด้วยนะ คอเกมส์ เสียเงินไปเป็น หมื่น เอามาเล่นเกมส์ 555

Comment

far cry 2 มาเมื่อใดนิ

Comment

สเปคไม่น่าถามเลย -*-

กลับไปเล่นในเครื่องเก่าๆเราต่อ

Comment

ผมปรับ ความล่ะเอียดที่ 1440*900 ตั้งโหม high หมด ไม่ได้เปิด Ati
                เล่นไปบางฉากมีกระตุก เหอะๆ ไม่รู้เป็นเพราะอารายหรือต้องปรับความละเอียดน้อยกว่านี้คับ
                จอ HP L1908w ความล่ะเอียดสูงสุด 1440*900
                Last edited by kuhome007; 12 Jun 2008, 12:47:41.

Comment

^
                  ^
                  ปรับเครื่องใหม่คับ เหอๆ
                  หรือไม่ลอง oc cpu เอาน่าจะช่วยได้หน่อย โดยเฉพาะในฉากที่มี unit เยอะๆ

แต่กระตุกบางฉากนี่มากหรือน้อยล่ะ ผมก้อสเปคตามลายเซ็นนะ ปรับ 1440*900 ตั้ง high หมด
                  ก้อกระตุกนิดๆบางฉากนะ แต่ก้อเล่นจนเคลียร์แบบไม่รบกวนใจอะไรมาก
                  ถ้าอยากให้ลื่นๆ วิ้งๆ ภาพสวยๆ เทพๆ จิง ก้อเปลี่ยนการ์ดจอ หรือไม่ก้อซื้อ PS3 หรือ Xbox360 เล่นเอา

Comment

Originally posted by kuhome007 View Post
                    ผมปรับ ความล่ะเอียดที่ 1440*900 ตั้งโหม high หมด ไม่ได้เปิด Ati
                    เล่นไปบางฉากมีกระตุก เหอะๆ ไม่รู้เป็นเพราะอารายหรือต้องปรับความละเอียดน้อยกว่านี้คับ
                    จอ HP L1908w ความล่ะเอียดสูงสุด 1440*900
                    แหมท่านจะเอาอะไรมากผมใช้ 8800gt ปรับ high ที่ 1024*768 ปิด aa ยังมีกระตุกให้เห็นเลยโดยเฉพาะตอนที่ใบไม้ที่เป็นน้ำแข็งแตกได้สิบกว่าเฟรมเอง

Comment

แย้วเครื่องผม BenQ S41-335 การ์ดจอ 8600GS มันปรับได้ลื่นสุดแค่ไหนหรอครับ
                      หรือว่ามี Mod ไรช่วยได้บ้างอ่ะครับ ตอนนี้เล่นได้แค่ Low เอง แง้วๆ

Comment

ปรับให้ต่ำสุดเลยงับ ได้แน่นอน งิงิ

Comment

mey the force with you

Comment

ถ้าไม่อยากกระตุก ปรับ High ให้หมด ยกเว้น Sound

ลองแล้วจะรู้

Comment

Working...
                            X