overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: ต่อภาค2 MBราหูกะ CPU รุ่นเก่าแต่ยังเก๋า QX6800 ครับ

OverclockZone Member matoom's Avatar
    ทุกที่ที่มีอ้อย

Default ต่อภาค2 MBราหูกะ CPU รุ่นเก่าแต่ยังเก๋า QX6800 ครับ

พอดีไปได้ QX6800 Code Name Kentsfield มาลองโดยบังเอิญครับ เลยจัดไปตั้งความหวังไว้ที่ 4.00G ได้ไม่ได้ไปดูกันครับ

CPU QX6800 + U120X with Delta Fan 0.58A
    MB DFI DK P35 T2RS
    Ram HK8500
    PSU TG700 U-33

เริ่มด้วยมาตรฐานชายไทย 292X12 = 3509 ผมก็ไม่รู้ทำไมต้องเริ่มตรงนี้เหมือนกัน

ใช้ไฟ 1.42 เอง ท่าทาง 4.00G คงได้แตะแน่วันนี้

งั้นต่อเลขสวยเลยดีกว่าครับ 300X12 = 3600 กว่าจะผ่าน 32MX4 ต้องอัดไฟไป 1.5 เป้าหมายที่ตั้งไว้เริ่ม***งไกลละครับ

สุดท้ายที่สามารถเทสแบบสี่หัวพร้อมกันผ่านได้แค่ 380X10 = 3800 เน้นเลขสวยครับแหะแหะ

กินไฟไปตั้ง 1.64

สุดท้ายจุดทีี่ Validate ได้คือ 3.9 เดี๋ยวจะจัดไปให้ชมครับ พอดีอยู่ที่บ้าน

สำหรับ QX6800 ส่วนตัวผมว่า Q6600 G0 น่าจะลากง่ายกว่า กินไฟน้อยกว่าและเย็นกว่านะ
    ไม่รู้ว่า QX นี่มีข้อดียังไง กินไฟมากแถมร้อนด้วย

เรียนท่านที่เคยปราบพยศเจ้า QX6800 เข้ามาแนะนำทีครับ

ปล.ผลงาน 3D ผมลองตู้ปลากะ 3D06 คะแนนออกมากากมาก เดี่ยวขอไปลองอีกซักตั้งจะจัดไปให้ชมครับ
    Last edited by matoom; 10 Jun 2008 at 22:08:14.

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

แรงแล้วนะลุง เหอๆ โลภมากเด๋วบอร์ด แต๊ปอีกนะคับ ฮาๆๆ ว่าแต่ว่า temp cpu ไม่สูงเลยนะคับ อัดไฟต่อได้อีกน่า 4.0g ไหวอยู่ๆ

OverclockZone Member Talent`aOn's Avatar

ของแรงอีกแล้ว

รอชมต่อครับ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

มีของแรงๆเล่นบ่อยแบบนี้ แอบเม้มเงินเมียมาเล่นรึป่าวเนี่ย กรั่กๆ

OverclockZone Member matoom's Avatar

Quote Originally Posted by MXdeFunk View Post
    แรงแล้วนะลุง เหอๆ โลภมากเด๋วบอร์ด แต๊ปอีกนะคับ ฮาๆๆ ว่าแต่ว่า temp cpu ไม่สูงเลยนะคับ อัดไฟต่อได้อีกน่า 4.0g ไหวอยู่ๆ
    หิหิ เมื่อคืนมันนิ่งไปซักพัก ตกใจหมดเลยครับ ดีนะถอดถ่านแล้วยังกลับมาได้ไม่ตาย

Quote Originally Posted by Talent`aOn View Post
    ของแรงอีกแล้ว

รอชมต่อครับ
    ตันแล้วขอรับท่าน

Quote Originally Posted by อิมพีเรียล View Post
    มีของแรงๆเล่นบ่อยแบบนี้ แอบเม้มเงินเมียมาเล่นรึป่าวเนี่ย กรั่กๆ
    อิอิ เงียบไว้จิ

ท่านที่เคย OC เจ้า QX6700 QX6800 รบกวนมาแชร์ประสบการณ์ทีครับ

ผมเจอครั้งแรกเล่นเอามึน

OverclockZone Member karaboon's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ l งามวงวาน l พระนั่งเกล้า l พระราม 5-6-7 l จรัญ l MRT BTS

น่าจะเอา บ๊วยเค็ม มาเล่นต่อ จะแรงไหมหน่อ

Quote Originally Posted by karaboon View Post
    น่าจะเอา บ๊วยเค็ม มาเล่นต่อ จะแรงไหมหน่อ
    อย่าดูถูกบ๊วยเค็มของซุปเปอแมนจู๋นะครับท่าน

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เอามาแรกกับ ไข่ไก่ ได้นะครับ มีไข่ไก่มาแลกของเก่าครับ อิอิ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ขอยืมซัก2วันจิ.... หุหุ

OverclockZone Member panuza's Avatar
    รามอินทรา กท2,พุทธมณทน สาย2

อะ ของผม QX6700 (400 x9) นะคับ

ลองเข้ามาดูแล้วกันนะ ผมอัดเล่นไม่ได้เอาจิงจัง

ไว้จะเอาจิงจัง แล้วจะมาลงรูปนะคับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=210530

เข้าไปชมได้เลยคับ

OverclockZone Member

B3ได้ขนาดนี้ก็เก่งแล้วงับ ต้องG0ถึงจะ4กิ๊กนิ่มๆงับ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    เอามาแรกกับ ไข่ไก่ ได้นะครับ มีไข่ไก่มาแลกของเก่าครับ อิอิ

Quote Originally Posted by dears View Post
    ขอยืมซัก2วันจิ.... หุหุ
    จะเอาไปทะไม

Quote Originally Posted by panuza View Post
    อะ ของผม QX6700 (400 x9) นะคับ

ลองเข้ามาดูแล้วกันนะ ผมอัดเล่นไม่ได้เอาจิงจัง

ไว้จะเอาจิงจัง แล้วจะมาลงรูปนะคับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=210530

เข้าไปชมได้เลยคับ
    ขอไปศึกษาก่อนนะครับ

Quote Originally Posted by FOX-ER View Post
    B3ได้ขนาดนี้ก็เก่งแล้วงับ ต้องG0ถึงจะ4กิ๊กนิ่มๆงับ
    ผมว่ามันน่าจะไปได้อีกนะครับ

ดูบอลไปอัดไป QX6800 มันดื้อมากครับไม่ยอมไปซะที

ผมเลยถอดมันออกเอา E6400 มายัดแทน OC มันส์กว่าเยอะเรย..อิอิ
    Last edited by matoom; 1 Sep 2008 at 14:27:17.

OverclockZone Member okinava30's Avatar
    นครราชสีมา-หัวทะเล ชมรม โคราชรักหมา แดกแมว

E6400 4.0

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

Quote Originally Posted by okinava30 View Post
    E6400 4.0
    แปลกตรงไหน

OverclockZone Member P@RN's Avatar

เข้ามาดูหน่อยเผื่อจะเอามาใช้บ้าง

OverclockZone Member m-1's Avatar

บอร์ดตัวนี้ ดูท่าไม่ค่อยเอื้ออำนวยต่อ พวกQ นะ ภาคจ่ายไฟ 4 เฟส อัดไฟเยอะ ๆ โปรดระวัง จะแต๊ปเอานะครับ ยังไงลองเช็ค Vcore ตอน cpu มันโหลดดู ว่าดร็อปเยอะป่าว

OverclockZone Member Infineon~'s Avatar

QX รุ่น 6 ลากยากหนะครับ ร้อน ต้องเอา ไนโตรเจนลูบๆ (น้ำก็ไม่อยู่) และ เนื่องด้วยบอร์ดด้วยครับ ไฟสูงๆ 4phases ก็เอาอยู่ยากหน่อย

Quote Originally Posted by okinava30 View Post
    E6400 4.0
    ผมลองมา E6400 มาเยอะ นี่เป้นตัวแรกเลยคับที่ถึง

Quote Originally Posted by อิมพีเรียล View Post
    แปลกตรงไหน
    อิอิ

Quote Originally Posted by P@RN View Post
    เข้ามาดูหน่อยเผื่อจะเอามาใช้บ้าง
    สอยเลยครับท่านป่าน

Quote Originally Posted by m-1 View Post
    บอร์ดตัวนี้ ดูท่าไม่ค่อยเอื้ออำนวยต่อ พวกQ นะ ภาคจ่ายไฟ 4 เฟส อัดไฟเยอะ ๆ โปรดระวัง จะแต๊ปเอานะครับ ยังไงลองเช็ค Vcore ตอน cpu มันโหลดดู ว่าดร็อปเยอะป่าว
    สงสัยจะจริงครับพี่เอ็มเพราะ 1.42 เปิดติดสบายแต่เวลารัน 32MX4 มีปัญหาไฟดรอบเยอะ
    เลยต้องอัดไฟไปถึง 1.5

Quote Originally Posted by Infineon~ View Post
    QX รุ่น 6 ลากยากหนะครับ ร้อน ต้องเอา ไนโตรเจนลูบๆ (น้ำก็ไม่อยู่) และ เนื่องด้วยบอร์ดด้วยครับ ไฟสูงๆ 4phases ก็เอาอยู่ยากหน่อย
    เดี๋ยวว่างๆจะสู้อีกซักตั้งครับ

OverclockZone Member karaboon's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ l งามวงวาน l พระนั่งเกล้า l พระราม 5-6-7 l จรัญ l MRT BTS

Quote Originally Posted by matoom View Post
    ดูบอลไปอัดไป QX6800 มันดื้อมากครับไม่ยอมไปซะที

ผมเลยถอดมันออกเอา E6400 มายัดแทน OC มันส์กว่าเยอะเรย..อิอิ
    แรงๆๆๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks