Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้านเกมคับ คู่แข่งเยอะ สเปคนี้สู้เค้าได้มะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้านเกมคับ คู่แข่งเยอะ สเปคนี้สู้เค้าได้มะคับ

เปิดร้านเกมอะคับ ร้านแถวนั้นมีอยุ่ 5-6ร้าน สเปคนี้แรงพอได้มั้ยคับ จาลง BF2 ด้วยอะคับ ขอลื่นๆ เปลี่ยนตรงไหนแนะนำทีคับผม ขอบคุณคับ
    Cpu E7200
    Asus P5K-SE
    1024/800 CORSAIR x2
    250/7200 WESTERN SATA
    384/GF-9600 GSO GIGABYTE หรือตัวไหนดีคับ
    PSU DELUX 400 W ไช้ได้มั้ยคับ
    SUMSUNG 19" ธรรมดา หรือ WS ดีคับ
    CASE DELUX
    ปรับเปลี่ยนตรงไหนช่วยแนะนำไห้ทีคับ ขอบคุณทุกท่านคับ

ดันๆๆๆๆๆ สำหรับร้านเกม ผมว่า อย่าลืมเรื่อง แอร์ โต๊ะ เก้าอี้ แล้วก็ บรรยากาศด้วยนะคับ

(มีของกินขายด้วยนี่สุดยอด)

เกือบลืม ห้องน้ำด้วย

Comment

สเป็กแรงนะเนี้ยสำหรับร้านเกมส์ แต่ถ้าเด็กที่เข้าร้านเกมส์ส่วนใหญ่เล่นเกมส์ออนไลน์ กินสเป็กไม่สูงมาก ควรเน้นไปที่ บรรยากาศในร้านคับ ถ้าเบาะเป็นแบบโซฟาเอนหลังได้นี้แหล่มเลย แล้วก็จอคับ เอาดูดีๆ หรูๆหน่อย ส่วนตัวผมชอบ asus vw192t คับ อิอิ

Comment

9600 gso ก็น่าจะเพียงพอแล้วล่ะครับ แรงเหมือนกัน

ส่วนจอ ถ้ามเป็นผมผมชอบ Wide screen ครับ

อย่างอื่นถือว่าดีหมดแล้ว

Comment

ขอบคุณทุกท่าน ที่ ช่วย มาแนะนำคับ คุณมากคับ

Comment

อย่าเอาไฟสีส้มนะคับ แสบตา ทาเลิกเล่นแล้ว เดินออกมาข้างนอก ตาจะมัวมาก ทาสีร้านในโทนอ่อนๆ เปิดเพลง บรรเลงเบาๆ แต่งร้านสไตล์ญี่ปุ่น " หรู "

Comment

Originally posted by Messi View Post
              เปิดร้านเกมอะคับ ร้านแถวนั้นมีอยุ่ 5-6ร้าน สเปคนี้แรงพอได้มั้ยคับ จาลง BF2 ด้วยอะคับ ขอลื่นๆ เปลี่ยนตรงไหนแนะนำทีคับผม ขอบคุณคับ
              Cpu E7200
              Asus P5K-SE
              384/GF-9600 GSO GIGABYTE หรือตัวไหนดีคับ
              SUMSUNG 19" ธรรมดา หรือ WS ดีคับ
              CASE DELUX
              ปรับเปลี่ยนตรงไหนช่วยแนะนำไห้ทีคับ ขอบคุณทุกท่านคับ

AMD2 (940) X2 Athlon 4800+ ผมก็ว่าเทพแล้วครับ3

เปิดร้านเกมคงไม่ OC สิน่ะครับเดิมๆน่ะ เล่น X2 คุ้มกว่า

Gigabyte GA-M56S-S3

แรม เดิมๆ 1g*2

HD ตามสดวก

VGA 9600GT

PSU สัก 400w เต็ม ถ้าบ้านๆ ควร 550w

เน็ตต้องลื่นๆ

จอห้ามเอา WS เป้นอันขาด ปวดตา เล่นเกม เล็งเป้าลำบาก ( เกมที่ปรับ ws ไม่ได้ )

DotA ก่ะระยะสกิล คาดเคลื่อน Kill ไม่ได้เซ็งจัด

อ้อไม่ต้องเปิดเพลง ดังน่ะ เอาหูฟังพร้อมไมค์ให้เครื่องละตัว กล้องก็ติดป้ายว่าติดต่อพนักงาน

ตามนั้นแหละครับ เด่วไปอุตหนุน
              Last edited by Yamabu; 10 Jun 2008, 21:03:51.

Comment

ผมว่า แรงเกินไปนะ ไม่มีความจำเป้น ขนาดนี้

Comment

แรงดีครับ ซื้อแบบนี้ล่ะครับ เผื่ออนาคตข้างหน้า *.*

Comment

Originally posted by Messi View Post
                    Cpu E7200
                    Asus P5K-SE
                    CASE DELUX
                    พ้มว่าแรงเวอร์คับ คงหมดเงินไปเยอะอ่ะแบบนี้ ไม่คุ้มแน่ๆ

เปิดร้านเกมไม่ดีหรอกคับ
                    เพราะอีกเด๋วคนในประเทศไทยก้อจะมีคอมใช้ที่บ้านกันทุกคน (คนที่ไม่มีคงส่วนน้อยมากถึงมากที่สุด)ถ้าเป็นแบบนี้ใครที่ไหนจะมาเล่นเกมที่ร้านบ้าง
                    __ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ คิดดูดีๆแล้วกัน__

Comment

ผมว่ามันเกินไป เดียวคืนทุนช้า

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกท่านคับ เป็นประโยชน์มากๆคับ

Comment

เมื่อวานนี้ 22:19
                          wikorn ผมว่ามันเกินไป เดียวคืนทุนช้า
                          ตามท่าน วิกรได้ว่าไว้

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            ผมว่ามันเกินไป เดียวคืนทุนช้า
                            ตามนี้

ก็คงเป็นเช่นนั้น
                            แต่ก็นำพามิได้

Comment

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
                              เปิดเพลง บรรเลงเบาๆ
                              ร้านใหม่ที่ผมย้ายไปดูแล โดยเอา คอมฯไปที่เพิ่ม เผอิญ ร้านเก่ามันเป็นร้าน PS2 ครึ่งนึงเป็น คอม ครึ่ง นึงเป๋น ps2 ผมทำบรรยากาศแบบนั้นไม่ได้ เสียงวินนิ่งมัน กลบหมดเลย

Comment

Working...
                              X