Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่อยได้ไหมคับ ว่า สเป็คเครื่อง พอเล่นเกมไหวไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้หน่อยได้ไหมคับ ว่า สเป็คเครื่อง พอเล่นเกมไหวไหม

E7200

Ga-p35-ds3L

2048/800 kingston

320/7200 Westurn sata

384/GF-9600 GSO sonic palit

คือกำลังจาซื้อเครื่อง สเป้คนี้ ไม่ทราบว่า มานจาแมตกันไหมคับ ประกอบเข้ากันได้เปล่า

แล้วมานจาพอเล่นเกมส์ไหวไหม ช่วยแนะนำที่บ

High 1024*768 FPS 30+ เกือบทุกเกมครับ(Dx9) ถ้่าเล่นใน (Dx10) FPS 20+ ถือว่า โอ ครับ
    Crysis ได้ที Medium 1024*768 FPS 25+ ครับ (Dx9)

Comment

สบายๆ

Comment

แล้วสเปกผมล่ะ

AMD ATHLON 64 3000+ (ไม่มีเงินอัพทั้ง CPU ราคาถูกกว่าเพื่อน)
        asrock alive nf 6 g
        kingston 512*4
        galaxy 9600 gt oc

เล่น CRYSIS ลื่นป่ะครับ

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
          แล้วสเปกผมล่ะ

AMD ATHLON 64 3000+ (ไม่มีเงินอัพทั้ง CPU ราคาถูกกว่าเพื่อน)
          asrock alive nf 6 g
          kingston 512*4
          galaxy 9600 gt oc

เล่น CRYSIS ลื่นป่ะครับ
          อาจจะเกิด ปํญหา ค.ขวด ได้ครับ (CPU ไปไม่ค่อยไหว) นอกนั้น ok ครับ

Comment

อะไรคือ ค.ขวดครับ ช่วยอธิบานหน่อย ศัพเด็กแนวไปค่อยเข้าใจง่ะ

Comment

สบายอีกเสียงครับ

Comment

คอขวด ที่เขาหมายถึงนี่ก็ประมาณว่าการ์ดจอดีแต่ Cpu ไม่แรงพอ

ประมาณว่าดึุงประสิทธิภาพเครื่องออกมาไม่ได้หมดเวลาเล่นเกมน่ะครับ เพราะมันติดที่ CPU มันน้อยเกินไปทำให้เกมที่เราเล่นกระตุก หรือ FPS น้อยครับ

Comment

แล้วถ้าผมเปลี่ยนเป็น X 4000+ จะปรับถึง High ด้รึเปล่าครับ

Comment

ไม่ไหวครับ ต้อง p.3 1.0 Ghz ram 128 mb. vga gf2 64mb/64bit ถึงจะแจ่ม

ประชดซะเลย

Comment

Working...
                    X