Announcement

Collapse
No announcement yet.

****** ช่วยจัดทีคร้าบบ จะไปซื้องาน Commart X'gen******

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ****** ช่วยจัดทีคร้าบบ จะไปซื้องาน Commart X'gen******

จาไปซื้อแล้วว ที่งาน Commart

งบ ประมาณ 30,000 บาท เพิ่มไ่ด้ประมาณ 6000 บาท

จุดประสงค์

- เล่นเกมส์ Rainbowsix Vegas2 , Battle Field 2142 แล้วก็เกมใหม่ๆยุคนี้ (ไม่เอา Crysis)
    - ทำกราฟฟิคต่างๆ
    - ทนๆ อึดๆ อยู่ได้นานๆหน่อย ไม่งอแงบ่อยๆ
    - ประมาณนี้แหละมั้ง

เอาทั้งเซ็ทเลยนะคับ
    เอา LCD 22" ด้วย น๊าา

หรือว่าใครจะแนะนำร้านดีๆ ในงาน โปรโมชั่นดีๆ คุ้มๆ

และเทคนิคการซื้อ หรือ เช็คเครื่องต่างๆ นี่ช่วยแนะนำทีครับ จะได้ไปใช้จริงๆ

ขอบคุณครับ

ดันไปๆๆๆๆๆๆ

Comment

ในงานร้านเค้าจะประกอบให้เราป่าวน่า?
      แล้วของมันจะมีที่เราต้องการหรอ?
      ใครรู้บอกทีงับ

Comment

มีแน่นอนครับ แต่เหนื่อยหน่อย(โคตรๆ) เพราะคนเยอะ

Comment

ผมว่าไปร้านข้างนอกดีกว่าครับ ตามพันธ์ทิพ ฟอร์จูน ดีกว่าเยอะ

เลือกสะดวกด้วย

Comment

Q6600 7500
            ASUS P5K PRO 4500
            RAM ROX 800 1Gx2 1400
            DVDRW 1000
            CASE 1000
            PSU ENERMAX 460W 2500
            PCI-E GF8800GT DDR3 7500
            HDD 250G 1900
            LCD 22 8600

35900

Comment

ง่า เผื่อที่งานมันจะถูกกว่าได้ของแถมไรงี้ไง *0*

ดันๆ

Comment

ไม่เอาไครซิส กลางๆก็เหลือแหล่

ผมว่า ไปเดินพันทิพ ในวันงานดีกว่าคับ คิดว่าเค้าคงจะดันราคาให้ถูกกว่าคอมมาร์ท ไม่งั้นขายไม่ได้
                มีตัวเลือกมากกว่าด้วย เอาชุดสุดคุ้มที่พี่วิกีเคยจัดไปอะคับ แบบเนี้ยะ ผมชอบ ซื้อแล้วไม่ผิดหวัง

AMDx2 4600+ // ECS Black AMD780GM // RAM 1GBx2 // Geforce 9600GT
                PSU GView 450w // LCD 22" !!!

ของผมเสป็กแค่ 4200+ ,, HD3650 ,, RAM 2GB ยังลื่นเลยคับ ไครซิสก็ลื่น ปรับกลาง ถึงสูง
                ปล.9600GT มี RAM512MB เพียงพอต่อการรับความละเอียดนั้น
                งบที่เหลือ เก็บไว้คับ

Comment

ถ้าจะซื้อเป็นเซต ไปพันทิพย์ดีกว่าคับ ไม่ต้องไปเบียดกัน ราคาเท่าๆกันแหละครับ

Comment

เห็นด้วยครับ ผมเคยไปซื้อที่งาน คอมส์ คนเยอะ ไม่เหมาะที่จะไปจัด เคส ครับ

Comment

หนับหนุนอีกเสียงคับ..เว้นเสียแต่ว่าจะซื้อเป็นอย่างๆๆไปแล้วกลับไปประกอบที่บ้านเอง...อันนี้โอเค แต่ถ้าจะไปประกอบแลเสร็จที่งานเลยผมว่าไม่ OK นะ เพราะคนเยอะมั๊กมากๆอยู่แล้ว อีกอย่างบูธแต่ละร้านก็อาจไม่ใหญ่มากพื้นที่น้อย ช่างทุกคนและพนักงานขายเค้าก็ต้องรีบๆเพื่อรับลูกค้าให้ทัน..อาจจะไม่มีความละเอียดการประกอบเท่าที่ควร..เราเองก็ตามเช็คลำบาก เพราะพื้นที่มันน้อยอย่างที่บอก...สรุป ไม่ OK. คับ..(พิมพ์ไป งง ไป..เรา..) เอิ๊ก.ก.ก

Comment

คนเพียบ

Comment

ผมกำลังจาออกไปงานครับ

ซื้อมาประกอบเอง

ปล. ต้องแวะไปพันทิพเอา case อีก -*-

Comment

ได้เวลาไปลุยแล้วววววว *0* ไป survey ก่อน เด๋วกลับมา

Comment

Working...
                            X