Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยทีนะครับผม >>คอมติดเเล้วดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยทีนะครับผม >>คอมติดเเล้วดับ

คือว่าคอมผม มันมีอาการเปิดติดแล้วดับครับ แบบว่าเปิดติดไฟติดไม่ถึง10วิแล้วดับครับ
    ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรหรอครับ ฮารดิสมี2ลูกครับเป็นเหมือนกันเลย
    เเต่บางทีก็เปิดติด ฮารดิสผมไม่มีมี bad นะครับ
    ผมว่าเท่าที่ผมเดานะจะเป็น psu นะครับ มันใช้มา 4ปีเเล้ว 350 w มันจะเสื่อมรึเปล่าครับเช่นจ่ายไฟไม่พอ
    สเปค ceroron D320 2.4
    ram 256*2 pc2700 pc3200
    menbord ecs 651 c m v1 ออนบอด ชิบ sis
    ใช้มา 4ปีแล้วครับ
    แล้วถ้าขายจะได้ประมาณกี่บาทครับ
    ขอบคุณมากครับ

ขุด

Comment

ขุด

Comment

ขุดให้ตาย

Comment

ดันๆๆๆๆ

Comment

ของผมเคยเป็นอาการนี้ แต่เคยเป็นมา 2 แบบ
            1. ลืมเสียบสายไฟพัดลมของ CPU
            2. ซิลิโคนมันเย้มออกมา

ให้ท่านผู้รู้อื่นๆมาตอบอีกทีละกัน

Comment

เหอไม่มีคนดูเลยให้ตายสิจ้อด เอ้อ สเปคตามรูปเลยครับhttp://upload.siamha.com/v.php?id=6037711JPG

Comment

ลองยืม psu เพื่อนมาเสียบดูสิครับ

Comment

ลองถอดสายไฟ hdd อีกตัวนึง แล้วลองเปิดดู ถ้าเปิดติดแสดงว่า psu ใกล้ลาโลกแล้ว

Comment

อ่อผมพูดผิดหนะครับ คือว่าฮารดิสนี่ผมมี2ตัวแต่ผมใส่เเค่ตัวเดียวคือ 80g
                    เวลาผมถอดออก แบบไม่มีฮารดิสนะครับ เครื่องมันเปิดได้ปกติ เข้าไบออสสบาย
                    พอเสียบฮารดิสนี่ติดเเล้วดับ ต้องเอา40g มาเสียบ เเล้วมันก็ติดเเล้วดับ ทำสลับไปสลับมาจนติด เเล้วจึงเอา80 g มาเสียบเปิด เซงเลยครับกว่าจะเปิดคอมแต่ละที

Comment

ดัน

Comment

ดันมาเซ่55

Comment

ไม่ถึง 10 วิใช่มั้ยครับ

ดูสวิทย์ก่อนเลยเป็นอันดับแรกครับ ว่าเสียหรือเปล่า
                          โดยการถอดออกมาแล้วลองเอาไขควงเปิดดูครับ (Pwswith แตะ + กับ - ไว้แป๊บนึงแล้วปล่อย)

ถ้าไม่หาย ก็ตามโพสบนโลด

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                            ไม่ถึง 10 วิใช่มั้ยครับ

ดูสวิทย์ก่อนเลยเป็นอันดับแรกครับ ว่าเสียหรือเปล่า
                            โดยการถอดออกมาแล้วลองเอาไขควงเปิดดูครับ (Pwswith แตะ + กับ - ไว้แป๊บนึงแล้วปล่อย)

ถ้าไม่หาย ก็ตามโพสบนโลด

ผมลองปั้กอันอื่นเเล้วครับ*-* เเต่ถ้าผมถอดฮารดิสออกมันก็เปิดได้ตลอดนะครับไม่ดับเลย
                            เเต่ไม่มีข้อมูลนี่จิ55+

Comment

Working...
                            X