Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปันหาเรื่อง fps ตอนเล่น warcraft3 อ่ะครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปันหาเรื่อง fps ตอนเล่น warcraft3 อ่ะครับ ช่วยที

คือผมใช้การ์ดรุ่น
    inno3D GeForce 6200 TurboCach
    CPU P4 2.66ghz
    RAM 512
    Harddisk 60 gb ใช้ไป 25 gb
    directX9

ผมปรับ screen resolution ในเกมเป็น 800x600 นะครับ color qurity เป็น medium 16 bit

ซึ่งคิดว่าสเปคประมานนี้น่าจะเล่น war3 ไม่มีปันหาอะไรได้ เเต่เวลาเล่นกลับมี fps เพียงเเค่ 20-30 เท่านั้น

ซึ่งผมมีคอมอีกเครื่องนึง(อยุ่คนล่ะที่) spec เเค่ p4 2.2ghz RAM256 การ์ดจอ GeForce4 mx440 เท่านั้น กลับเล่นได้ fps ประมาน 64 โดยปรับค่าในเกมไม่ต่างกัน เพื่อนลองให้ปรับค่าใน nvidia setting ให้ image setting เป็น high perfomance ก้ไม่หาย ลองลง driver ล่าสุดจากเว็บ nvidia เเล้วก้ยังเป็นเหมือนเดิม

ผมสงสัยว่ากรณีเเบบนี้มันเกิดจากอะไรอ่ะครับ ช่วยที T.T พอดีไม่ค่อยมีความรุ้ด้านคอมเลย ขอบคุณครับ

ปล. ชอบเล่น warcraft3 มากๆ
    Attached Files

ลองปรับเป็น 32 บิท ยังอ่ะครับ

Comment

ปกติน่าจะได้มากกว่านี้มากๆเลยนะ

Comment

ลองลง dx 9.c ใหม่ครับ ผมก็เป็นตอนซื้อการ์ดตัวนี้มาใส่ มีแค่ 2 สีขาวดำ ฮ่าๆ

Comment

cpu ร้อนรึเปล่า

Comment

เล่นไปภาพมันจะกระตุกใช่ไหมครับ ลื่นมั่งกระตุกมั่งใช่ปะคับ

Comment

แล้วตอนเล่นมันกระตุกไหมครับ

Comment

พยายม (ยาม) ต่อไปเด๋วก็จะดีเอง *0*

Comment

ขอบคุณนะครับที่มาตอบให้ T.T

คืออาการมันเป็นประมาณว่าเริ่มเกมมาใน dota (ขอยกตัวอย่างใน dota นะครับ น่าจะมีคนเล่นอยุ่บ้างนา -.-)

เริ่มเกมมายังไม่ได้เลือกฮีโร่ fps ก้ตกอยุ่ที่ประมาน 40 เเล้วอ่ะครับ ซึ่งปกติผมไปเล่นที่อื่นมันจะเป็น fps 64 นะ

พอเลือกเริ่มฮีโร่กัน fps จะเหลือประมาน 30 ครีปกองเเรกออกเหลือ 20-25 ตอนกลาง-ท้ายเกม fps จะประ

มาน 10-20 ตลอดเลย เล่นยไม่ได้เลย อยากทราบว่ามันเกี่ยวกะ OS หรือ hardware ข้างในไหมอ่ะครับ

ผมไปลองลง war3 ใหม่ดูเเล้ว ลง directx9 ใหม่เเล้วก้ยังเป็นเหมือนเดิมเลย ทำไงดีอ่า ถ้าลง window ใหม่นี่

อาจจะช่วยได้ไหมอ่ะครับ หรือมันเป็นปันหาที่ Graphicsอย่างเดียว

ตอนลง war3 ผมมันขึ้นเเบบในรูปอ่ะครับว่า require directx8 or higher นี่หมายความว่าโปรเเกรมตรวจไม่เจอ

directx ในคอมผมหรือป่าวอ่ะครับ
                  Last edited by qwerty^3; 11 Jun 2008, 02:34:32.

Comment

ดู Fps ของ war 3 ยังไงอะครับ

ขอบคุณครับ

แล้วตอนนี้เข้า b.net ได้รึเปล่าอะครับ พอดีเข้าไม่ได้ตั้งแต่ตอนบ่ายแล้ว
                    Last edited by SCREW; 11 Jun 2008, 02:42:28.

Comment

พิมพ /fps ในเกมอ่ะครับ ใช้ได้ใน patch 1.21 ขึ้นไปเท่านั้นอ่ะครับ

Comment

Working...
                      X