Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT เดิมๆกับ 9600GT จากโรงงาน นี่แรงพอกันป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GT เดิมๆกับ 9600GT จากโรงงาน นี่แรงพอกันป่าวครับ

8800GT กับตัว 9600 GT OC มาจากโรงงาน ครับ หัวข้อตก OC ไปครับ
    เพราะซื้อมาผมคงไม่ลาก ล่ะครับ เลยอยากทราบว่า 2 ตัวนี้ต่างกันมากไหมครับ ประกอบการตัดสินใจครับ ขอบคุณครับ

- -* ยังไงก็น่าจะ 8800GT นะ - -* ไม่รุ้นะ รอผู้อื่นมาตอบละกัน - -*

Comment

Originally posted by BaKerStreet View Post
      - -* ยังไงก็น่าจะ 8800GT นะ - -* ไม่รุ้นะ รอผู้อื่นมาตอบละกัน - -*
      ขอบคุณครับ
      รอ ผู้รู้ชี้แนะครับ

Comment

8800GT ครับ

Comment

ต่างเยอะไหมครับ ถ้าไม่เยอะมากผม จะได้สอย 9600GT OC ซะเลย รูปลักษณ์มันยั่วกว่า Forsa อ่ะครับ

Comment

8800GT แรงกว่านะ

Comment

8800 น่าจะแรงกว่าครับ

แต่กินไฟมากกว่า + เก่ากว่า + ร้อนกว่า

Comment

8800GT แรงกว่า (โดยเฉพาะที่ความละเอียดสูงๆจะยิ่งเห็นชัด) + ร้อนกว่า + กินไฟกว่า + ดูไฮเดฟห่วยกว่า
                Last edited by Farid1412; 10 Jun 2008, 21:11:53.

Comment

GF8800GT แรงกว่า GF9600GT OC นะ

Comment

8800 แรงกว่าครับ

Comment

Originally posted by nununu View Post
                      8800GT แรงกว่านะ
                      เยอะไหมครับ

Originally posted by zero_za View Post
                      8800 น่าจะแรงกว่าครับ
                      ใกล้เคียงกันไหมครับ

แต่กินไฟมากกว่า + เก่ากว่า + ร้อนกว่า
                      ขอบคุณครับ

Originally posted by Farid1412 View Post
                      8800GT แรงกว่า (โดยเฉพาะที่ความละเอียดสูงๆจะยิ่งเห็นชัด) + ร้อนกว่า + กินไฟกว่า + ดูไฮเดฟห่วยกว่า
                      ดูไฮเดฟห่วยกว่า ง่ะ ขอบคุณครับ

Originally posted by TWK. View Post
                      GF8800GT แรงกว่า GF9600GT OC นะ
                      แรงกว่าเยอะไหมครับ ถ้าไม่มาก อาจจะเอา 9600 GT oc ครับ

Originally posted by PraFire View Post
                      8800 แรงกว่าครับ
                      ขอบคุณครับ

แล้ว ตัว 9600 GT OC นี่ ร้อน มากกว่า 9600GT ธรรมดา มากไหมครับ แล้ว พอๆกับ 8800 GT ป่าวครับขอบคุณครับ

Comment

แรงกว่ากันไม่มากครับ ถ้าดูจากเม็ดเงินที่จะต้องจ่ายเพิ่ม ในความคิดส่วนตัวผมมองว่าไม่คุ้ม (ไม่นับแฟซ่านะ นั่นมันขายไม่ดูชาวบ้าน) อีกอย่างคือ พวก 8800GT ต้องเล่นรุ่นที่ซิ้งก์ไม่ใช่ reference ของ nVIDIA เพราะมันเสียงดัง
                        หนวกหู แถมร้อนอีกต่างหาก สังเกตดูว่าส่วนใหญ่ค่ายดังๆก็จะเปลี่ยนซิ้งก์ไปหมดแล้วครับ มูลค่าก็เพิ่มเป็นธรรมดา

ผมว่า9600GT มันก็แรงพอจะเล่นเกมได้แทบทุกเกมที่มีแล้วนะครับ ส่วนอันไหนกราฟฟิกล้ำมากๆก็ลดๆรายละเอียด
                        ลงมาบ้าง ก็คงไม่ทำให้เสียอรรถรสเท่าไหร่

Comment

ของผมเอง ผมว่า 8800 GT แรงกว่านะคับ....Confirm

Comment

ก็แล้วแต่ชอบ

ส่วนตัวว่า 9600 คุ้มกว่า

Comment

8800GTครับ แรงกว่า แต่ก็แพงกว่าเป็นเรื่องธรรมดา
                              ผมว่าตอนนี้ก็ถือว่าคุ้มค่า ไม่เหมือนเมื่อก่อนที่แพงมาก

Comment

Working...
                              X