Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมคนที่ซื้อ 8800 GT ของ FORSA ส่วนใหญ่ถึงซื้อมาแป๊ปเดียวแล้วก็ขายหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมคนที่ซื้อ 8800 GT ของ FORSA ส่วนใหญ่ถึงซื้อมาแป๊ปเดียวแล้วก็ขายหรอครับ

ทำไมคนที่ซื้อ 8800 GT ของ FORSA ส่วนใหญ่ถึงซื้อมาแป๊ปเดียวแล้วก็ขายหรอครับ

ขายแล้วก็ไปหา 9600 GT มาใช้ ผมนั้งสังเกตุมานานเป็นอาทิตย์แล้ว ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยครับ

อาจจะลากไม่ไปก็ได้มังคับ ชุดระบายความร้อนมันก็ธรรมดาเกินไป เลยไปหา 9600GT ที่เร็วน้อยกว่านิดหน่อยมาใช้แทนกระมังครับ

Comment

แรงเกินความจำเป็น ฮ่าๆ

Comment

ร้อนมากมายครับ ซิงค์เดิม

Comment

คงจะ Downgrade ล่ะมั้ง 8800แรงกว่านะ ถูกกว่าด้วย
          เขาอาจจะอยากได้คุณภาพของงานมากกว่าความแรง แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า8800GT ไม่ดีนะ

คนใช้ 9600 อยากได้ 8800
          คนใช้ 8800 อยากได้ 9600

แปลกดีเนอะ

Comment

งานมันห่วยกว่าsparkอีกครับตัวนี้ แต่ความแรงก็แรงตาม8800gtจะแรงได้หละครับ

Comment

ผมก็คิดอยู่ว่าจะเอา 9600 หรือ 8800 ดี แต่ใจไป 9600 มากกว่าน่ะเพราะ 8800 ของ FORSA ซื้อมาของที่ให้มาเนื้องานเหมือนทำมาแบบลวกๆอ่ะครับ ไม่เหมือนของ SPARK ราคาพอได้คุณภาพก็ดีอ่ะครับ

Comment

ถ้าซื้อซิงค์มาเปลี่ยน ก็แรงพอๆกับยี่ห้อแพงๆเลยครับ

ตัวการ์ดมันแย่แค่ซิงค์เองครับ ต้องยอมรับว่าซิงค์ทุเรศมากครับ

ลองดูรีวิวเอาครับ มีรีวิวดีๆอยู่ 2 กระทู้ปักหมุดอยู่กระทู้นึง

Comment

Originally posted by papababa View Post
                  ถ้าซื้อซิงค์มาเปลี่ยน ก็แรงพอๆกับยี่ห้อแพงๆเลยครับ

ตัวการ์ดมันแย่แค่ซิงค์เองครับ ต้องยอมรับว่าซิงค์ทุเรศมากครับ

ลองดูรีวิวเอาครับ มีรีวิวดีๆอยู่ 2 กระทู้ปักหมุดอยู่กระทู้นึง
                  ซื้อมาเปลี่ยน ซิ้งค์ผมว่า มานน่าจะเวิก น๊ะอิอิ ได้ซิ้งเท่ ตามที่เราต้องการ

Comment

ผมได้8800gt มาแล้ว ไม่เห็นคิดจะอยากได้ 9600gt

ผมว่ารีบขายเพราะกลัวมีปัญหา แล้วเคลมไม่ได้

Comment

ผมว่า คนที่ซื้อมาเนี่ย เห็น forsa มันถูก รู้ว่าขายทิ้งก็ไม่ขาดทุน เลยซื้อมาลองมากกว่า ไม่ใช่คนที่คิดจะใช้ความแรงของการ์ดจริงๆหรอก

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                        ผมว่า คนที่ซื้อมาเนี่ย เห็น forsa มันถูก รู้ว่าขายทิ้งก็ไม่ขาดทุน เลยซื้อมาลองมากกว่า ไม่ใช่คนที่คิดจะใช้ความแรงของการ์ดจริงๆหรอก
                        ส่วนคนที่ไม่ขายก็คิดว่า แรงถูกใจแระ

Comment

แฮ่ะๆก็เพราะผมพึ่งสอย galaxy 9600 gt oc มา ราคาก็เท่าๆกันเลยง่ะ

แล้ว 9600 gt oc กับ FORSA 8800 gt แรงต่างกันมากไม๊ครับ อยากรู้

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
                            แฮ่ะๆก็เพราะผมพึ่งสอย galaxy 9600 gt oc มา ราคาก็เท่าๆกันเลยง่ะ

แล้ว 9600 gt oc กับ FORSA 8800 gt แรงต่างกันมากไม๊ครับ อยากรู้
                            ถ้าอยู่ไกล้ก็จะให้เอาการ์ดมาลอง จะได้หายสงสัยกันปาย

Comment

เอาแบบว่าซื้อมายังเดิมไม่ได้ oc อะไรเลยครับ มันจะต่างกันมากอ่ะเปล่าครับ

Comment

Working...
                              X