Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิสต้า กับ เกมคับ ช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิสต้า กับ เกมคับ ช่วยหน่อย

มีวิธีการไดบ้างที่ทำให้วิสต้าเล่นเกมออนไลได้บ้างคั บ และเกมทั่วไปบางเกมก็เล่นไม่ได้ มีวิธีการตั้งค่าไรบ้างป่าวคับที่ทำให่วิสต้าเล่นได้ อย่างเช่นเกม ออดิชั่น hipstreet ปังย่า pucca อะไรประมาณนี้งะคับ

ที่ผมเล่นมาHipเล่นได้แต่Puccaไม่เคยคิดจะเล่นเลยไม่รู้16 poundเล่นได้แต่ภาษาเป้นต่างดาวกำลังแก้ไข
    SF Audition Cabal PFW ส่วนที่ไม่ได้เอ่ยเคยเล่นแต่บนxp ตอนนี้ก็รอSA

Comment

มันจะเล่นไม่ได้กับเกมส์เก่าๆจริงๆนะ แต่ที่ผมพบคือ MGS2 เกมส์เดียว ส่วนเกมส์ออนไลน์ถ้ามีปัญหาเข้าไปดูที่เว็บเกมส์ๆนั้นได้จะมีวิธีบอก ส่วนใหญ่จะเล่นได้หมด จริงๆ ใช้วิสต้าให้อัพเดท ตลอด แล้วลง dx9 ทับไปก็โอเคแล้วนะ ส่วนวิธีถ้ามันเล่นไม่ได้จริงๆให้ คลิกขวาที่ my computer > properties >Advanced system settings > Advanced >settings> Data Execution prevention > เลือก Turn on Dep for all programs > แล้ว Add ตัว Exe หรือโปรแกรมที่เข้าไม่ได้ไว้ จากนั้นก็ลองเข้าเกมส์หรือโปรแกรมอีกครั้ง

ปล.หรือเลือก run ใน Xp2 ก็ได้วิธีนี้พื้นๆ

Comment

แปลกนะฮะผม Vista ultimate32bit เล่นได้ทุกเกมส์เรยครับ Diablo2 starcraf เก่าโครตเล่นได้หมดเกมส์ออนไลก็ได้หมดทุกเกมส์ฮะ บางเกมส์ที่มีปัญหาเรื่องภาษาอะไรก็เข้าไปเวปบอร์ดเกมส์นั้นครับมันจะมีวิธีแก้เสมอครับ

Comment

Aditionเล่นไม่ได้อะ
          Panya เล่นได้ รู้เท่านี้คับ

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

Originally posted by wolfcry View Post
              แปลกนะฮะผม Vista ultimate32bit เล่นได้ทุกเกมส์เรยครับ Diablo2 starcraf เก่าโครตเล่นได้หมดเกมส์ออนไลก็ได้หมดทุกเกมส์ฮะ บางเกมส์ที่มีปัญหาเรื่องภาษาอะไรก็เข้าไปเวปบอร์ดเกมส์นั้นครับมันจะมีวิธีแก้เสมอครับ

เช่นกันคับ
              ผมเล่นได้ทุกเกม ไม่มีปัญหานะ

Comment

Working...
              X