Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกโน้ตบุคให้หน่อยครับ อันไหนคุ้มสุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกโน้ตบุคให้หน่อยครับ อันไหนคุ้มสุด

งบอยู่ที่ 60k ไม่เน้นออกนอกสถานที่บ่อย แต่ก็ไม่เอาหนักมาก ใช้เล่นเกมส์ได้ดีๆหน่อย ที่สำคัญคือประกัน inter เพราะจะไปเรียนต่างประเทศอะ

ถ้าใครรู้รุ่นอื่นที่ดีกว่าก็ช่วยบอกด้วย

แล้วก็ Blu-Ray Drive นี้มันใช้เขียน DVD ได้ไหมอะ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Originally posted by Surcz View Post
    งบอยู่ที่ 60k ไม่เน้นออกนอกสถานที่บ่อย แต่ก็ไม่เอาหนักมาก ใช้เล่นเกมส์ได้ดีๆหน่อย ที่สำคัญคือประกัน inter เพราะจะไปเรียนต่างประเทศอะ

ถ้าใครรู้รุ่นอื่นที่ดีกว่าก็ช่วยบอกด้วย

แล้วก็ Blu-Ray Drive นี้มันใช้เขียน DVD ได้ไหมอะ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    เป็นผมเลือก F8SN ครับถึงงบจะเยอะขนาดนั้นก้อเถอะเอาเงินไปซื้อ PC ดีกว่าไหม

ได้แรงกว่าตั้ง เคร่องเทพเลยนะครับพี่น้อง

Comment

^
      ^
      ^
      ^
      ^

Comment

F8sn ก็เกินพอ เงินเหลือซื้อเป้ใส่ ดีๆเจ๋งๆ อย่างtargus สักใบก็ยังได้เลย

Comment

G1SN คัพ สวย มาก

Comment

ถ้าคิดว่าตัวเองแบกไหวเอาG1ครับ ถ้าคิดว่าอยากให้เบาหน่อยเอาF8Sn

Blu-Ray RWเท่าที่จำได้+หาได้นี่ เขียนDVDได้นะครับ ไม่ต้องกลัว แต่ราคาแผ่นBlu-Rayแผ่นนึงผมว่าสุดๆครับ รอมันราคาลงหน่อยดีกกว่าค่อยเล่น

ขอก้าวก่ายเรื่องส่วนตัวหน่อยนะครับ ที่ว่าจะไปเรียนต่างประเทศเนี่ย ไปแบบDirect Flightหรือว่าต้องTransferครับ
            - ถ้าต้องTransferเอาF8ดีกว่า เพราะได้14นิ้ว (แล้วไปซื้อจอLCDใหญ่ๆแยกเอาทีหลัง) แบกง่ายกว่าG1ครับ
            - แต่ถ้าDirect Flight พอลงถึงที่แล้วมีรถมารับ ไม่ต้องนั่งรถเมล์ต่อก็เอาG1ไปเลยครับ
            ความเห็นจากคนที่เดินทางบ่อยอ่ะนะ แบกใหญ่ๆถึงแม้จะใหญ่กว่ากันแค่1.4นิ้ว แต่น้ำหนักโดยรวม(+Adaptor, +Mouse, +อุปกรณ์อื่นๆ) ไหนจะกระเป๋าเสื้อผ้า ของใช้ ของกิน... บางทียอมหิ้วไปเล็กๆ แล้วไปซื้อจอแยกทีหลังก็อาจจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าครับ

Comment

ดันให้ F8Sn อีกเสียงครับ
              แล้วซื้อจอใหญ่ไว้ต่อเพิ่มอีกทีดีกว่า
              ถ้าไม่ติดว่าอยากได้ T9300 นะครับ

Comment

แนะนำ อาจจะำไม่เข้าท่า
                เป็นผมจะำพก ซีดี+sticker ภาษาไทยไปแทน NB ไปซื้อข้างหน้าเอา ดีไม่ดีได้ถูกกว่า อาจจะได้ spec ที่ดีกว่า
                แล้วก็เดาได้อีกว่า NB ที่วางขายนั้น QC จะดีกว่า เพราะอยู่โซนยุโรป เมกา

Comment

Originally posted by saksith View Post
                  F8sn ก็เกินพอ เงินเหลือซื้อเป้ใส่ ดีๆเจ๋งๆ อย่างtargus สักใบก็ยังได้เลย
                  G1 มันแถมเป้ให้นะ ท่านเท่พอๆ กันแหละ

Comment

นี่ๆๆๆ คุณ Surcz ไอ้รุ่น Asus F8SN ตัว T8300 ราคาลงมาที่ 41900 แล้วววววววว ไม่รวม vat นะ ไม่ใช่ 49900 แล้ว พึ่งไปถอยมา ได้ราคา 43200 ครับ

Comment

เป้นผมเอา g1sn เพราะมันเท่ ชอบตรงฝาปิดมันนี้ละเคฟลาร์ แต่ถึงเวลาจริงๆ จะเอา f8sn เบาๆ แล้วเอาเงินที่เหลือไปสมทบทุนPc เทพๆตามไป

ปล เงินเย้นๆ อยากทำไรก้ทำไป

Comment

ขอบคุณทุก Rep เลยครับ

คือแบบว่าถึงจะมีงบ แต่ถ้ามันประหยัดได้ก็ดีอะ ราคามันต่างกันตั้งหมื่นแนะ เลยสงสัยว่าซีพียู 2.4G ของ F8 Performance จะต่างกับ 2.5G มากไหม

Originally posted by data_db2 View Post
                        แนะนำ อาจจะำไม่เข้าท่า
                        เป็นผมจะำพก ซีดี+sticker ภาษาไทยไปแทน NB ไปซื้อข้างหน้าเอา ดีไม่ดีได้ถูกกว่า อาจจะได้ spec ที่ดีกว่า
                        แล้วก็เดาได้อีกว่า NB ที่วางขายนั้น QC จะดีกว่า เพราะอยู่โซนยุโรป เมกา
                        พอดีผมจะไปญี่ปุ่นอะนะ ก็เลยไม่คิดว่าซื่อ nb ได้ถูกกว่าที่เมืองไทย

แล้วก็ไม่มีใครเชียร์ M50SV เลยหรอ????

Comment

เบา และ สวย f8sn
                          หนักและแรง G1S กับ M50SV

Comment

คุณ Data DB2 ครับ
                            ที่คุณบอกว่า ซื้อที่ต่างประเทศอาจจะได้ดีกว่า และบางทีอาจจะถูกกว่าด้วย
                            ไม่ทราบว่าแนะนำได้ไหมครับว่าซื้อที่เวปไหน ผมจะได้ลองเข้าไปศึกษาดู
                            เพราะเท่าที่ผ่านมาผาพยายามหาแล้ว แต่เจอแต่พวกรุ่นที่ไม่เข้ามาในไทย อีกทั้งยังเห็น CPU แบบ T5550 หรือแบบเบากว่า ซึ่งให้ speed ที่ต่ำกว่ารุ่นที่ท่านๆแนะนำกันมากเลยครับ (เห็นสูงสุดแค่ 1.9 GHz ในเวปนอกนะ) อีกทั้งยังไม่สามารถพบเห็นรุ่นที่มีการขายในไทยด้วยเลย ทำให้ไม่สามารถลองเทียบราคาดูได้เลยครับ
                            รบกวนทีนะครับ

Comment

M50Svมันให้ของไม่จำเป็นสำหรับปัจจุบันมาครับ BD-RW Driveนี่ ผมยังนึกไม่ออกว่าจะเอาไปใช้ตอนไหนเหมือนกัน นอกจากจะไรท์(ก๊อป)หนังHDเก็บไว้ดูเล่น

น้ำหนักอาจจะเบา แต่ขนาดใหญ่ครับ เล่นG1ไปเลยคุ้มกว่า

ว่าแต่ ไปญี่ปุ่นของน่าจะถูกกว่าบ้านเรานะครับ (อย่างน้อยก็คงจะจอLCDล่ะที่ถูก)

Comment

Working...
                              X