Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus A8N E ใส่แรม bus มากสุดเท่าไหรคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus A8N E ใส่แรม bus มากสุดเท่าไหรคะ

Asus A8N E ใส่แรม bus มากสุดเท่าไหรคะ
    และใส่คนละ bus ได้ป่าวคะ คือว่าอันเก่า
    ใช่ kingtons Kvr pc3200 ddr400 1G คะ(ตัวนี้เป็น ddr2ป่าวคะ )
    และเราสามารถเอาแรม bus 533 ร่วมได้ป่าวคะ
    แล้วอีกเรื่องนึงอยากทำdual chanel คะแนะนำหน่อยนะต้องซื้ออย่างไร

kingtons Kvr pc3200 ddr400 1G คะ(ตัวนี้เป็น ddr2ป่าวคะ )
    เป็นDDR1คับ
    สามารถเอาแรม bus 533 ร่วมได้ป่าวคะ
    ไม่ได้คับ
    อยากทำdual chanel คะแนะนำหน่อยนะต้องซื้ออย่างไร
    ซื้อแรมยี่ห้อเดียวกัน บัสเท่ากัน ความจุเท่ากัน ทำdualได้แน่นอนคับ
    ใส่DDR1 ได้ทุกความเร็วคับ

Comment

ss

ขอบคุณคะคุณ.......

Comment

ss

และเราสามารถใส่ DDr2 ได้ป่าวคะ

Comment

Originally posted by MOO View Post
          และเราสามารถใส่ DDr2 ได้ป่าวคะ
          Memory_type DDR SDRAM
          4 x 184-pin DIMM Sockets support max. 4GB
          DDR400/DDR333/DDR266 ECC/ non-ECC un-buffered DDR SDRAM memory
          Dual Channel Memory Architecture

ใส่ได้แต่ DDR1 ครับ ดีสุดก็ PC3200 ตามที่คุณใส่

Comment

Working...
          X