Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมไปซื้อมาแล้ว 7 เครื่องอยากถามว่าคุ้มใหม สเปกนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมไปซื้อมาแล้ว 7 เครื่องอยากถามว่าคุ้มใหม สเปกนี้

cpu:AMD940 X2 4600
    MB:Asrock Alive NF7G
    RAM:CorsiaR 800 1G.DDR2
    HD:SATA2 Western 160G
    Monitor:LCD19" INTEX

เห็นในเว็บนี้ส่วนใหญ่แนะนำ MB Asrock Alive NF6P แต่ผมไปสั่งแล้วมันหมด
    (ของที่สั่งทั้งหมดใน advice) ผมเลยขยับมาเป็น NF7G แทน ส่วน แรม บัส667 กับ 800 ราคา***งกัน 30 บาท ผมเลยเลือกเป็น บัส 800 ซะเลย จะเอามาเปิดร้านเกมส์ออนไลน์ สเปกนี้ คิดว่าผมเลือกถูกใหม วิจารณ์หน่อย
    Last edited by kasugi; 10 Jun 2008, 23:56:51.

D

Comment

ไปซื้อมาแล้ว 7 เครื่องก็ต้องคุ้มสิคับ อิอิ

Comment

แล้ว MB Asrock Alive NF7G กับ Asrock Alive NF6P มันเจ๋งกว่ากันมากมั๊ยอ่ะครับ
        ราคา 2,020 กับ ราคา 1590

Comment

Monitor:LCD19" INTEX เท่าไหรอะ

Comment

Originally posted by OutModEd View Post
            Monitor:LCD19" INTEX เท่าไหรอะ
            INTEX 19" ราคา 5,030บาท

Comment

ราคานี้ ดี มากเอารถเพื่อนไปทุกมาหลายจอแน่ๆ รถสีขาวเปล่า

Comment

ขอทราบราคาแต่ละชิ้นได้มั้ยครับ จะเปิดอยู่เหมือนกัน

Comment

ต้องทราบราคาแต่ล่ะชิ้นครับ
                  เทียบกะหลายๆร้าน (ราคาส่ง)ด้วย
                  ราคา แอ๊ด..ว้าย น่าจะขายถูกกว่ากว่าร้านอื่นอยู่ (เค้าว่ากันยังงั้น)

Comment

Originally posted by wanchalerm View Post
                    ขอทราบราคาแต่ละชิ้นได้มั้ยครับ จะเปิดอยู่เหมือนกัน
                    cpu:AMD940 X2 2,180 B
                    MB:Asrock Alive NF7G 2,020 B
                    RAM:CorsiaR 800 1G.DDR2 660 B
                    HD:SATA2 Western 160G 1,350 B
                    Monitor:LCD19" INTEX 5,030 B
                    CASE: Tsunami VSIII47-K (Black) 1,050 B
                    Mouse:G-View optical 145 B
                    Keyboard:PS/2 SUH (DBW56-629) 220 B

ToTal: 12,655 B

SWICTH HUb:16port 19" TP-Link 1,590 B
                    ราคาทั้งหมดซื้อใน advice ครับ
                    Last edited by kasugi; 11 Jun 2008, 14:17:49.

Comment

ขอโทษนะครับ ชอบ บอร์ด asrock เหรอครับ ตอนแรกผมคิดว่ามันถูกดี แต่ใช้ไปได้ปีกว่า ๆ
                      เห็นผลเลยครับ เจ๊งครับ (ส่วนตัวก้อเลยไม่เอาอีกเลย บอร์ด Asrock)

Comment

เพิ่มตังอีก 3000 ได้MB ECS BlackDRAgon ได้เลยนะครับสวยกว่าด้วย

Comment

ถ้าบอกว่าไม่คุ้ม จะรู้สึกยังไงครับ เหอ ๆ ๆ

ล้อเล่นน่ะครับ คุ้มครับ คุ้ม

Comment

การ์ดจอ ละครับ

Comment

vga onboard หรอครับ

Comment

Working...
                              X