Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำบิลซื้อ LCD หายไปแล้ว จะสามารถ เคลม ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำบิลซื้อ LCD หายไปแล้ว จะสามารถ เคลม ได้ไหมครับ

ขอถามคำถามหน่อยครับ

คือ ผมมี LCD ซัมซุง อยู่ 1 ตัว
    ซื้อมาจากพันทิพย์แหละครับ

ปัญหาคือ ผมซื้อมันจากร้านที่ตั้งบูทโปรโมชั่นบริเวณลานชั้น 1
    แล้วผมก็ทำบิลซื้อหายไปแล้ว

ผมอยากถามว่า ผมจะเคลมได้ไหม และผมจะรู้ได้อย่างไรว่า
    ตอนนี้เครื่องเหลือประกันจริงๆ กี่เดือน

เห็นว่าต้องเอา S/N หลังเครื่อง ไปตรวจได้ ใช่ไหมครับ

ได้สิครับใบรับประกันในกล่องก็มี

Comment

ใบประกันก็ไม่มีอ่ะซิครับ

Comment

จอมันน่าจะมีใบรับประกันต่างหากนะ ใบเสร็จมันแค่ประกันร้านนะ ส่วนมาก
        ผมใช้ของ Philips จะมีบัตรรับประกันต่างหากที่ต้องส่งให้ศูนย์

Comment

เอาจอ ส่ง 0 แล้วเขาจะดูที่ Void ไม่ใช่เหรอครับ

Comment

น่าจะได้นะ เข้าศุนย์ที่พันทิพย์เลย ชั้น 4 เค้าดูจริงๆ แค่ตัว serial ข้างหลัง

Comment

ซัมซุงไปแคมที่ศูนย์ได้เลยครับ ที่เครื่องทุกเครื่องจะมีซีเรียลประจำตัว ทางศูนย์เขาเช็คได้...

และเกือบทุกชนิดสินค้าที่เป็นยี่ห้อดังๆและสินค้าเป็นชิ้นใหญ่.... ศูนย์ซัมซุงเป็นศูนย์บริการลูกค้าครับ คนขายไม่เกี่ยว..

Comment

Working...
              X