Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะถามว่า Hub/Sw 5 Port เนี่ยมันใช้สาย LAN ได้กี่เมตร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะถามว่า Hub/Sw 5 Port เนี่ยมันใช้สาย LAN ได้กี่เมตร

คือว่าจะ ลากสาย LAN ไปอีกชั้นอ่ะครับ มันจะยาวสัก 40เมตร ได้ คิดว่ามัน จะยัง LAN ได้ป่ะครับ หรือ จะแรงตกไปเลย ใช้ Hub/SW ถูกๆนี่แหละครับ 5Port 450บาท นี่แหละ หรือต้องใช้ ตัวไรเพิ่มเติม บอกกล่าว ด้วยครับ

จำได้ว่า lan limit 50m (เป่าหว่าลืม)

ถ้า เสียบแล้วมะได้ ก็ใช้ repeater งับ หรือ Sw อีกตัวนั้นละ วางตรงกลางทามหน้าที่ repeater ^^

Comment

สายแลนลากได้ไกลสุดได้ไม่เกิน 100 เมตรครับแต่ยิ่งไกลการ lose ในสายก็ยิ่งมีมากขึ้นตามไปด้วยครับ

Comment

ู^
        ^
        ตามนี้ครับ

Comment

ตามข้างบนอีกทีครับ

Comment

ตามข้างบนด้วย...มั้ง

Comment

น่าจะไม่เกิน 100เมตร ยิ่งไกลยิ่งสัญญาณ low

Comment

Working...
              X