Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยนชื่อ ไดร้ต่างๆทำไงคับพอดีมานมั่วไปหมด..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยนชื่อ ไดร้ต่างๆทำไงคับพอดีมานมั่วไปหมด..

จะเปลี่ยนชื่อ ไดร้ต่างๆทำไงคับพอดีมานมั่วไปหมด..สลับกันหมดเลยอ่ะ ทั้ง ไดร้DVD และไดร้ฮาร์ดดิส ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ไม่ทราบจิงๆ

ไปที่ Control planal --->Administrative Tools---->Computer management ---> Disk Management cล้วคลิกขวาที่ ชื่อไดรฟ์ที่จะเปลี่ยน แล้วเลือก ChengeDrive and Latter Path จากนั้น เลือกชื้อไดรฟ์ ตาม สะดวกครับ
    ดูจากรุปก็ได้ครับ ^^

Comment

Working...
    X