Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนผมมันฝากถามครับ ตามนี้เลย vvvvvvvvv

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนผมมันฝากถามครับ ตามนี้เลย vvvvvvvvv

เพื่อนผมมันฝากถามครับ ตามนี้เลย vvvvvvvvv

+++notebook ซื้อไม่ถึงเดือน มีปัญหา harddisk ดัง กิ๊ด ๆๆๆ ส่งเคลมเลยดีมั้ยคับ+++

ซื้อ notebook asus a6qkm34dvr เกือบจาเดือนละ
    เมื่อก่อนมันไม่ดัง แต่ตอนนี้มันดังกิ๊ด ๆๆๆๆ คือ ถ้าใช้ปกติก็ไม่ได้ยิน
    ต้องเอาหูไปแนบ กลับเล่นกลางคืนเงียบ ๆ จะได้ยินอ่ะคับ

เกี่ยวกันมั้ยเพราะเอาไปโหลดbit แต่ก็ไม่ได้เปิดนานน่ะ นาน ๆ ครั้ง
    โหลดประมาณเฉลี่ย สองถึงสาม ชม ต่อ อาทิตย์เท่านั้นเอง

การใช้งานก็ปกติ ม่ะได้ใช้โหดอะไร หิ้วไปทำงานมหาลัย แล้วก็กลับมานั่งเล่นที่ห้องคับ

ควรจะยกไปให้ที่ร้านดูดีรึป่าวคับ harddisk ดังส่งเคลมได้มั้ยเอ่ย ???

ปล. ขอบคุณทุกความเห็นคับ

แน่ใจหรือครับว่าดังที่ hdd
    ถ้าไม่แน่ใจก็ใช้เขาเช็ีคก็ไม่เสียหายครับเพื่อความสบายใจ
    เพราะ nb ก็ไม่ใช่ร้อยสองร้อย

Comment

เอาไปเลยก็ดีครับ เรามีสิทธิ์ที่จะรู้นี่ครับ ว่าทำไมมานดังเสียตรงไหน ประกันก็มี

Comment

พัดลมป่าวครับ(เดา)

Comment

สำหรับผม คิดว่ามันปรกติครับ

Comment

สมัยก่อน HDD ดังมาก แต่เฉยๆ แต่สมัยนี้ดังนิดเดียวก็ไม่ได้แฮะ อิอิ
            ก็ลองใช้ Seatool เช็คดูได้ครับ โหลดจาก Seagate ได้เลย เช็ค HDD ได้ทั้ง Hitachi แล้วก็ Seagate อ้ะ ก็โหลดแบบ ISO Image แล้วมาไรท์ แล้วค่อบบูทจาก CD แล้วตรวจสอบดู อ้อ เลือกแค่ 2 หัวข้อบนสุด (Quick Test กับ Full Diagnostic Test)

Comment

เคลมเลยได้ครับ
              ของผม
              ให้ช่างทาง0เช็คแล้วไม่มีbad
              แต่เค้าก็เคลมให้นะ
              แต่รอของอยู่

Comment

Working...
              X