Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปรียบเทียบ heatsink HR-05 และ ตัวแถมมากับLANPARTY LT X48-T2R

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปรียบเทียบ heatsink HR-05 และ ตัวแถมมากับLANPARTY LT X48-T2R

HR05 นี่ไม่ใช่ทองแดงถูกป่าวครับ ส่วน ตัวที่แถมมากับLANPARTY LT X48-T2R มันมี heatpipe ทองแดงด้วยอ่ะครับ ผมแกะออกมากะเปลี่ยนเลยเห็น ไม่ทราบว่าอันไหนมันจะเย็นกว่ากันอ่าครับ รู้สึกที่แถมมาก็เป็นของthermalrightนะครับ แต่ไม่แน่ใจ ตอนนี้ก็เย็นดีอยู่ แค่สงสัยว่าอันไหนมันจะเย็นกว่ากันอ่าครับ
    ขอบคุนครับ

คิดว่าตัวที่แถมมาน่าจะเย็นกว่าคับ

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
      คิดว่าตัวที่แถมมาน่าจะเย็นกว่าคับ
      อืมๆครับผม ขอบคุนมากนะครับท่าน

และ ขอความเหนเพิ่มเติมจากท่านอื่นต่อด้วยนะครับ

Comment

http://www.thermalright.com/new_a_pa...50aHVzaWFzdA==

จากข้อความ Soldered fins to copper base (nickel plated) to make effective contact

Comment

Originally posted by Taganogo View Post
          http://www.thermalright.com/new_a_pa...50aHVzaWFzdA==

จากข้อความ Soldered fins to copper base (nickel plated) to make effective contact
          ขอบคุนครับท่าน ว่าแต่ตัวไหนมานดีก่ากันอ่าครับ เลืิิอกไม่ถูกอ่าครับ
          เดิม onboard dfi lt x48 หรือ hr05 อ่าท่าน

Comment

ขอบฟรียอมดีที่สุดคับ ดังนั้นถ้ามีตัวที่แถมมาก็เอาตัวที่แถมมาใช้คับ อิๆ

Comment

Originally posted by pooparat View Post
              ขอบฟรียอมดีที่สุดคับ ดังนั้นถ้ามีตัวที่แถมมาก็เอาตัวที่แถมมาใช้คับ อิๆ
              ขอบคุนครับท่าน ผมมีทั้ง2อันเลย ที่ให้มา กะ hr 05 อิอิ

Comment

Originally posted by pizpizza View Post
                ขอบคุนครับท่าน ผมมีทั้ง2อันเลย ที่ให้มา กะ hr 05 อิอิ
                มี 2 อันก็เทสเลยสิครับ พี่น้องงงงงงงงง

ได้ผลยังไงมาบอกด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by ooXYZoo View Post
                  มี 2 อันก็เทสเลยสิครับ พี่น้องงงงงงงงง

ได้ผลยังไงมาบอกด้วยนะครับ
                  ตอนแรกก็กะจาทำงั้นแหละท่าน แต่ sink cup ผมอ่า tower120 CASE tj07 เวลาใส่ sink cpu ต้องเลื่อน mobo เข้าไปก่อน แล้วเอามือแหวกๆหมุนน้อตอ่าท่าน ผมเลยไม่อยากแกะเลย mobo เนี่ย ติดเรื่อง cink spu อย่างเดียว หุหุ

Comment

HR05 ก็ทองแดงนะครับแต่ ชุบนิกเกิ้ลด้วย
                    GLORIOUS PC MASTER RACE
                    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                      HR05 ก็ทองแดงนะครับแต่ ชุบนิกเกิ้ลด้วย
                      อืมๆๆๆ งืมๆๆๆๆ สรุปว่า มันเหมือนกะ ตัว on board เลยสิครับ ทองแดง heatpipe ชุบ nickle แต่ fin ไม่ใช่ทั้งคู่ ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับผม

Comment

Working...
                      X