Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างM/B มีwifi กับ wireless usb adapter

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างM/B มีwifi กับ wireless usb adapter

ใช้อย่างไหนดีครับ

M/B มีwifi ดีกว่า
    ไม่ต้องเสียตังซื้อติดเพิ่ม นิ่งและเสถียร ไม่ร้อน

Comment

เสียบเพิ่มก็ได้ในเรื่องของการเปลี่ยนเสานะ

ถ้าเปลี่ยน antenna ได้ ก็สามารถ boost สัญญาณการรับ-ส่ง wireless ได้ ลดปัญหาอันเกิดจากการใช้งานระยะไกลครับ

แต่ก็ อยู่ที่ user จะเลือกใช้แหละ แต่ถ้าใช้งานพื้นๆบ้านๆ ก็ใช้แบบไหนก็ได้

Comment

mb ที่มีwifi ติดมาด้วย เช่นของasus มันก็คือusb wireless นั่นแหละครับ เพราะมันใช้usb port บนบอร์ดเป็นตัวเชื่อมต่อ เพราะเช่นนั้น mbที่มีwifi มาแล้ว ดีกว่า

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          M/B มีwifi ดีกว่า
          ไม่ต้องเสียตังซื้อติดเพิ่ม นิ่งและเสถียร ไม่ร้อน
          มันบวกเพิ่มตั้งแต่ซื้อออปชั่นมาแล้วครับ อิอิ

Comment

Originally posted by OJARU View Post
            มันบวกเพิ่มตั้งแต่ซื้อออปชั่นมาแล้วครับ อิอิ
            +แค่300 400 ถือว่าคุ้มครับ

Comment

Originally posted by OJARU View Post
              Originally posted by ohm27 View Post
              +แค่300 400 ถือว่าคุ้มครับ
              ท่าน 2 คนเป็นเพื่อนกันอะปาว นะ
              รูป Avatar เหมือนกัน

Comment

ใช้ที่แถมมากับบอร์ดก้ดีครับ ไม่ร้อนเท่าแบบ USB

Comment

เคยใช้แต่ติดบอร์ดมา ก็โอเคนะครับ

Comment

แบบแยกดีกว่าครับ เวลามันพัง ก็แค่เปลี่ยน แต่คอมเรายังเล่นได้

แบบมีในตัว เวลาเสีย ก็ยกไปทั้งเครื่องครับ 555

Comment

Originally posted by ooXYZoo View Post
                      แบบแยกดีกว่าครับ เวลามันพัง ก็แค่เปลี่ยน แต่คอมเรายังเล่นได้

แบบมีในตัว เวลาเสีย ก็ยกไปทั้งเครื่องครับ 555
                      ก็จริงอะนะแต่ปกติใช้ lanหนะ อิอิอิ แต่มานก็ไม่ได้เสียง่ายๆอยู่แล้วหนิ ใช้มาก็นานและ ระบบnetwork ยังไม่เคยพังซักตัว

Originally posted by TWK. View Post
                      ท่าน 2 คนเป็นเพื่อนกันอะปาว นะ
                      รูป Avatar เหมือนกัน
                      ป่าวครับไม่รู้จักเลย อิอิ สงสัยจะชอบหัวหอมเหมือนกัน อิอิ

Comment

Working...
                      X