Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนเล่น PES2008

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนเล่น PES2008

ผมเล่นเกมส์นี้แล้วรู้สึกว่า ภาพจะตามไม่ทัน(มันจะกระตุกบ้างบางครั้ง) ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกับอะไร มันเป็นที่สเปคเครื่อง จอ หรือแพท เพื่อนๆช่วยดูให้หน่อยน่ะครับ สเปคเครื่องผม ตามนี้
    P4 3@3.33 GHz น้อยไปไหม
    Ram 2 Gb/Bus 667 DDR2
    HDD 120 Gb SATA
    VGA Galaxy 7900GS 256 Mb DDR3 256 Bit 1.2 ns
    จอ LCD LG 17 WIDE Respontime 8 ms มากไปไหม
    ปรับแบบ High
    ขอบคุณครับ

ไปที่ตัวเซ็ตติ้ง ลองติ๊ก Use frame skiping ดูนะ

Comment

โดยเสป๊กแล้วคิดว่าน่าจะเล่นได้ลื่นๆ ไม่มีปัญหานะ

Comment

ได้ ผล บ่

Comment

Originally posted by lushio View Post
          ได้ ผล บ่
          เดี๋ยวจะลองดูครับ แต่ต้องตอนเย็นๆอ่ะ ท่านอื่นมีอะไรแนะนำอีกไหมครับ

Comment

อย่าเล่นเกมเร็ว ดึงเกมช้า จ่ายตามช่องแบบสเปน

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
              อย่าเล่นเกมเร็ว ดึงเกมช้า จ่ายตามช่องแบบสเปน
              เอางั้นเลยเหรอครับ

Comment

สเปกลื่นเลยครับ

Comment

เกมส์กระตุก ลอง ปรับค่า config ในเกมส์ดูครับมี 3 ช่อง ปรับดูอาจหายก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
                    5555+ เล่นแบบที่ท่านบอกเล่นได้ลื่นและยังได้ประตูด้วยนะนั่น5555+

Comment

PES2008 ต้องไปอัปเดท Patch ครั บางทีมันกระตุกไม่ว่าจะเสปกแรงแค่ไหน

ของผมอัปแล้ว ลงไห้เด็กๆ เล่น

Sempron LE1100
                      RAM1GB
                      7300GT

ปรับสุดแล้วครับ

Comment

ถ้าเป็นปัญหาภาพเป็นคลื่นก็ตามนี้
                        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=217705

Comment

ผมทำตาม rep บนทุกอย่างแล้วครับ แต่ยังไม่หาย ตอนนี้เลยสงสัยว่าเป็นที่จอหรือเปล่า ใครใช้ LG 17 wide L177WSB หรือคนที่ใช้จอ LCD ค่า respontime 8 ms มีปัญหาในการเล่นเกมส์นี้บ้างไหม ช่วยหน่อยครับ ไม่อยากเอาตังค์ไปซื้อ PS3

Comment

ผมแรม1กิ้กนี่ไหวมั้ยครับ

Comment

ลองปรับเป็น 800x600ดูนะ ของเพื่อนผมเล่น 1024x768 แล้วกระตุก พอ 800x600 ลื่นปรี้ด อันนี้โหมด Hi นะ เพื่อนผมใช้ 8500gt ครับ

Comment

Working...
                              X