Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลด Fan Speed ของ GF8400 ทำยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลด Fan Speed ของ GF8400 ทำยังไง

เพิ่งซื้อ com ประกอบมา เขาลง VGA Card เป็น GeForce 8400 เสียงพัดลมดัง(ที่บ้านค่อนข้างเงียบ) มีผู้รู้แนะนำให้ลด Speed ของพัดลมใน card โดยใช้ Riva Tuner V.2.09 แต่ได้ลองแล้วไม่พบ tab Fan จึงสงสัยว่าเป็นที่ card รุ่นนี้ปรับ Speed พัดลมไม่ได้ หรือต้องมี driver เฉพาะอย่างไร ขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ด้วย ขอบพระคุณมากครับ

คาดว่าไม่ได้มั้งครับ เพราะผมก้อใช้อยู่

Comment

Working...
    X