Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้หน่อยคับ 88ผม มันร้อนไปหรือป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แต่ q6600 ของผม ถ้าอุณหภูมิเกินประมาณ 60-65 เนี่ยก็เริ่มงอแงเกมือนกันครับ.

Comment

CPU ผม ถ้า ไม่oc จะอยู่ที่ 38-40C คับแบบเปิดโปรแกรมนิดหน่อยๆ

Comment

ท่านเจ้าของกระทู้ลองเทสกับโปรแกรมพวก super pi ดูมั่งยังครับ..จะได้รู้ว่ามันเสถียรด้วยปล่าว

Comment

การ์ดของผมรุ่นนี้ มันไม่มีที่ปรับพัดลมอะคับ

ต้องเอาสายพัดลมไปเสียบนเมนบอร์ดหรือไม่ก็สายไฟจาก psu

ผมก็เสียไปที่ช่อง PWS_FAN บนเมนบอร์ด

แล้วจะปรับไฟยังไงคับ

Comment

*เสียบ

Comment

ลองลดGPU ลงมาครับ ไม่ก็ลดshader สัก1650 บางทีGPU ไม่ไหวนี่ความร้อนอาจไม่ขึ้นมากก็เป็นได้ เคยเป็นครับ เห็นความร้อนไม่ค่อยขึ้นแต่ลากไม่ไปก็มี

Comment

ผมเปิดมาไม่ได้ทำอะไร 76 องศา ยังตะบะนเล่นทั้งวี่ทั้งวันไม่ดับเลยครับ 555+

ยังไม่ได้พามันไปเคลมซะที

Comment

Originally posted by mrlup View Post
                  ลองลดGPU ลงมาครับ ไม่ก็ลดshader สัก1650 บางทีGPU ไม่ไหวนี่ความร้อนอาจไม่ขึ้นมากก็เป็นได้ เคยเป็นครับ เห็นความร้อนไม่ค่อยขึ้นแต่ลากไม่ไปก็มี
                  ตามนี้ครับหายแน่นอน ลองเล่นตามความเร็วปกติของVGAเลยนะครับ

Comment

Working...
                  X