Announcement

Collapse
No announcement yet.

pci express

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• pci express

ไม่ทราบว่า เมนบอรด pci express x16 กับ การ์ดจอ pci express 2.0 สามารถใช้งานร่วมกันได้ไหม
    ผมใช้อยู่แล้ว เล่นเกมแบบวินโดวโหมด พอมีคนพิม MSNมา เวลา ตรง task bar มันกระพริบ ภาพในเกมจะกระตุกช่วง ที่มันกระพริบ ตลอด

ใช้ร่วมกันได้
    ปกติ เพราะท่าน online

Comment

แหมท่านก็ ใช้อะมันใช้ได้ แต่อาการคือ

เล่นเกมแบบวินโดวโหมด พอมีคนพิม MSNมา เวลา ตรง task bar มันกระพริบ ภาพในเกมจะกระตุกช่วง ที่มันกระพริบ ตลอด

Comment

อาการปกตินะคับ แต่ผมไม่เคยเล่นเกมแบบวินโดว์โหมด ยกเว้นปังย่า กับลูน่าออนไลน์ ก้อเป็นบ้างนะคับ

Comment

Originally posted by godsom View Post
          แหมท่านก็ ใช้อะมันใช้ได้ แต่อาการคือ

เล่นเกมแบบวินโดวโหมด พอมีคนพิม MSNมา เวลา ตรง task bar มันกระพริบ ภาพในเกมจะกระตุกช่วง ที่มันกระพริบ ตลอด
          นั้นละ คือมันไม่เกี่ยวกับ VGA นะที่ผมอธิบาย

Comment

Originally posted by xenosaga001 View Post
            อาการปกตินะคับ แต่ผมไม่เคยเล่นเกมแบบวินโดว์โหมด ยกเว้นปังย่า กับลูน่าออนไลน์ ก้อเป็นบ้างนะคับ
            เย้ มีคนเปนเหมือนกัน แก้ไงดี เหมือนใช้ 8500 gt pcix x16 แล้วไม่เป็น ใช้8800gt pcix2.0 แล้วเป็น คงต้องลองสลับกลับมาใช้8500 เทสดู

Comment

Mainboard ผม A8N-E จะรับ พวก 9600GT หรือ 8800GT ได้ไหมครับ ตัวเดิมใช้ 6600GT อยู่ครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by godsom View Post
                เย้ มีคนเปนเหมือนกัน แก้ไงดี เหมือนใช้ 8500 gt pcix x16 แล้วไม่เป็น ใช้8800gt pcix2.0 แล้วเป็น คงต้องลองสลับกลับมาใช้8500 เทสดู
                วิธีแก้ Log out MSN นะ (หรือถ้าไม่หาย ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์เวอร์ชั่นอื่นดู เผื่อไดร์เวอร์อาจจะเอ๋อ)

Originally posted by DigiGonzo View Post
                Mainboard ผม A8N-E จะรับ พวก 9600GT หรือ 8800GT ได้ไหมครับ ตัวเดิมใช้ 6600GT อยู่ครับ ขอบคุณครับ
                ใส่ได้ สบายๆ
                (กระทู้คนอื่น นะจ๊ะ)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  วิธีแก้ Log out MSN นะ (หรือถ้าไม่หาย ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์เวอร์ชั่นอื่นดู เผื่อไดร์เวอร์อาจจะเอ๋อ)

ใส่ได้ สบายๆ
                  (กระทู้คนอื่น นะจ๊ะ)
                  ขอบคุณครับ (แอบเนียน)

Comment

MSN มีตั้งค่า ปิดไม่แสดง เวลาคนอื่น Online นะงับ ลองหาดูใน Option จะได้ไม่ต้อง ปิด msn ^^

ส่วนเรื่องภาพกระตุกนี้ ผมก็เป็นเฉพาะ กับบางเกมนะ เวลาเล่น window mode.... ลองลดขนาด window เกมที่เล่น หรือเลี่ยงเวลา ที่ว่างให้ msn มันมีที่แสดงเวลา คน Log in ไม่ให้ทับ จอเกมก็ช่วยได้นะงับ

ในหลายๆ เกม window mode หลายๆ จอ กิน ram กาดจอเพิ่มนะงับ ต่างกับ full screen mode ที่จะกิน Ram กาดจอ เท่ากับ 1 จอ ตลอด ... ทดสอบได้โดยการลองเปิด เกมเดิมๆ หลายๆ จอ ที่ resolution สูงๆ เพิ่มทีละจอ พอถึงขีดจำกัด RAM กาดจอ จะเหนว่า กระตุกสุดขีดงับ.... ในทางกลับกัน ถ้าลองเปิดแบบ full screen ด้วย resolution เดียวกัน จะสามารถเปิดได้ (แต่แน่นอนงับ เวลาสลับหน้าจอช้าหว่า เพราะ ข้อมูลมันจะอ่าน ข้อมูลลง RAM กาดจอ เวลาจะสลับหน้างับ)
                    Last edited by Teardrop; 12 Jun 2008, 03:48:47.

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

Working...
                      X