Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเป็นความรู้เกี่ยวกับ VGA onboard ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเป็นความรู้เกี่ยวกับ VGA onboard ครับ

คือ ถ้าเราซื้อบอร์ดที่มี vga onboard มา แล้วจะซื้อ vga แยก มาใส่ได้มั้ยครับ
    คือว่าสงสัยอ่ะ ว่ามันจะทำงานยังงัย

ใส่ได้นิครับ ผมก็ใช้บอร์ด ชิบเซ็ต 945g อยู่ แต่ผมก็ใช้กาดจอแยกนะ ดูเมนบอร์ดเราด้วยนะครับว่ามีช่อง AGP หรือ PCI-EX , PCI ให้เสียบกาดจอแยกลงไปรึเปล่า

ใน Bios มันจะมีให้เซ็ตครับ ว่าใช้ กาดจอออนบอร์ดรึเปล่า

Comment

^
      ^
      ตามนั้น
      แต่ก่อนเอาการ์ดจอแยกมาใส่ครั้งแรกภาพไม่ออกงมหาตั้งนานที่แท้ตั้งให้ใช้ออนบอร์ดเป็นตัวแรก- -"

Comment

ใด้100,000,000,000,000,000เปอร์ฺเซ็นต์ ถ้ามันมีช่องAGP หรือ PCI X ให้อะนะ

Comment

นั่นนะสิ

Comment

ถ้าจะซื้อ ก็แบบแยกไปเลยดีกว่า เอาแรมออน์บอร์ดดีกว่านะ ยังไงก็ใช้ไม่ถึง2กิอยู่ดี ราคาก็2-3หมื่นต้นเท่านั้น

Comment

ทำได้ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

Working...
                X