Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นงง PSU 420W ก๊ากๆเอา 8800GT อยู่ได้ไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นงง PSU 420W ก๊ากๆเอา 8800GT อยู่ได้ไง

PSU ตัวนี้ผมซื้อมาจากพันธุ์ทิพย์ราคา 350฿ เองครับตัวมันหนักมากๆข้างในก็มีแผงวงจรหลายแผ่นเต็มไปหมดผลิดในไทยด้วย เมื่อก่อนใช้ 8600GT ไม่มีปัญหาอะไรวันนี้ได้ Forsa 8800GT จากคุณ jack_sparow มาถึงบ้านก็จัดการลองเลยตอนแรกคิดว่าไฟคงไม่พอแน่นๆขนาดบางคนใช้ 500W ยังมีดับ ลองเปิดเครื่องเข้าวินโดวส์ได้ไม่มีปัญหาคราวนี้ก็ลองเล่นเกม crysis ดูเล่นได้เฉยเลย เล่นไปชั่วโมงครึ่งยังไม่มีอาการอะไรเลยแต่การ์ดจอร้อนโคตร 78C สเป็กเครื่องก็ตามลายเซ็นเลยแค่เปลี่ยนจาก 8600GT เป็น 8800GT
    เด๋วมีตังค่อยซื้อ 700W มาเปลี่ยนไม่อยากเสี่ยง

อุปกรณ์ทั้งหมดในเครื่องถ่ายตอนใช้ 8600GT

ก็ดีอะดิของผม 990บาท 680W ใช้ HD3870 X2 ดับเอาดับเอาแถมร้อนด้วย 110อะคับความร้อนเปลี่ยนเปงกิ๊กกะไบล์ 720Wสบายเลยอิอิ

Comment

ของเค้าดีจริง

Comment

ระวังน้าใช้ไปนานๆ จะเจอแบบผม
        ของผม ซื้อ มา500 บาท 650 W เล่นเกม จีดๆ หน่อยจอดับ ลูกเดียว -*-
        เล่นเอา HD พังไปและตัวนึง กำลังคิดเอา อีลีแม่ก ลิบเบอร์ตี้ 620Wมาใช้แทน คงหายนะ

Comment

PSU ตัวนี้มันมีระบบตัดไฟเมื่อร้อนเกินด้วยนะแต่วันไหนร้อนมากๆมันชอบดับผมรำคาญก็เลยตัดเซ็นเซอร์มันทิ้งไปซะ

Comment

Originally posted by kunano View Post
            ระวังน้าใช้ไปนานๆ จะเจอแบบผม
            ของผม ซื้อ มา500 บาท 650 W เล่นเกม จีดๆ หน่อยจอดับ ลูกเดียว -*-
            เล่นเอา HD พังไปและตัวนึง กำลังคิดเอา อีลีแม่ก ลิบเบอร์ตี้ 620Wมาใช้แทน คงหายนะ
            ผมก็ว่าจะเปลี่ยนอีกสองสามวันนี้แหละครับ แล้ว Delux 500w พอจะไหวมั้ยครับ

Comment

เอาWเต็มดีกว่ามั้งครับมันไม่ค่อยดีหรอก

Comment

Originally posted by yut1234 View Post
                เอาWเต็มดีกว่ามั้งครับมันไม่ค่อยดีหรอก
                ก็อยากอยู่ครับแต่ตังมันไม่เอื้ออำนวย

Comment

งั้นก้อเอา 8600 ใส่เล่นไปก่อนดีครับเพื่อความปลอดภัยและมีงบค่อยสอยมาและก้อค่อยใส่ 8800

Comment

พัดลมแบบสีเขียวซื้อที่ไหนอะคับ ที่ใส่ระดับช่อง PCIอะคับ จะเอามาเป่าการ์ดจอหน่อย ...

Comment

Originally posted by poypoy View Post
                      งั้นก้อเอา 8600 ใส่เล่นไปก่อนดีครับเพื่อความปลอดภัยและมีงบค่อยสอยมาและก้อค่อยใส่ 8800
                      ขายทิ้งไปแล้วครับ

Originally posted by taetaetae View Post
                      พัดลมแบบสีเขียวซื้อที่ไหนอะคับ ที่ใส่ระดับช่อง PCIอะคับ จะเอามาเป่าการ์ดจอหน่อย ...
                      เปลี่ยน led เอาเองครับ

Comment

Power Supply Tagan U38 TG 480W โปรโมชั่น tk คอมมาท 1800 เอง เอิ๊กๆ

Comment

*0*

Comment

เคสหรือดิสโก้เธคครับเนี่ย หุหุ สีสันแสบตามากมาย

Comment

เปลี่ยนซิงค์แล้วเหรอครับ

ถ้ายังไม่คิดเปลี่ยนคุณ Leim เขาว่าให้ลองถอดซิงค์มาทาซิลิโคนใหม่แล้วขันน๊อตแน่นๆดูนะครับ

จะเย็นลงนิดนึง
                              Last edited by papababa; 12 Jun 2008, 00:46:51.

Comment

Working...
                              X