Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนมาใช้ 8800GT แล้ว Crysis มันปรับ AA ได้น้อยลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนมาใช้ 8800GT แล้ว Crysis มันปรับ AA ได้น้อยลง

เมื่อก่อนใช้ 8600GT มันปรับได้ถึง x16Q เลยแต่พอเปลี่ยนมาใช้ 8800GT มันปรับได้แค่ x2 x4 x8 เอง
    ที่ถามแค่สงสัยครับผมเล่นไม่ได้เปิด AA หรอก

ผมใช้ 8800GT ก็ เปิดได้ สุดแค่ x8 ครับ เปิดมากกว่านี้ ถาพไปเลย

Comment

Originally posted by kunano View Post
      ผมใช้ 8800GT ก็ เปิดได้ สุดแค่ x8 ครับ เปิดมากกว่านี้ ถาพไปเลย
      ของท่านปรับได้มากกว่า x8 เหรอครับของผมมันมีตัวเลือกให้ปรับแค่3อย่างเอง

Comment

สงสัยมานานเเล้วอะครับ ปรับ aa มันคืออะไรเหรอครับ
        ผมไม่รู้จิงๆครับ

Comment

สงสัยมานานเเล้วอะครับ ปรับ aa มันคืออะไรเหรอครับ
          ผมไม่รู้จิงๆครับ
          ตอบแบบง่ายๆครับ เป็นการปรับลบรอยหยักของภาพตามขอบของวัตถุครับเรียกว่า Antialiasing ไม่แน่ใจสะกดแบบนี้ป่าว ผิดถูกยังไงก็ขออภัยครับ
          Last edited by runnerkob; 12 Jun 2008, 23:24:26.

Comment

-*- มีแบบนี้ด้วยหรือครับ

Comment

x16Q

Comment

มันต้องใช้ vista ไม่ใช่เหรอ? ผมเคยเล่นเกมส์บางเกมส์เดียวกับบน xp กับ vista แต่ xp ปรับได้ 4* ส่วน vista ปรับได้ *16Q

Comment

อัพ แพท เป็น 1.21 รึยังอะครับถ้าอัพแล้วก็มีแบบนี้ ครับ ข้อดีก็คือ ทหาร ตายง่ายขึ้น 2 นัดตาย

Comment

Working...
                  X