Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจอไปสองวูบเมื่อวาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจอไปสองวูบเมื่อวาน

มาเล่าสู่กันฟังนิดหน่อยครับ, พอดีเพื่อนมาทำงานที่บ้าน เลยเปิด Grid เล่นกัน, Drift กันมันส์เลย (ตอนนั้น 4200+@3.0 ทด 667 5-5-5-15 httx3) สักพักจอฟ้า (อ่านค่าไม่ทัน) แล้วรีเอง ตอนนั้นก็แบบ เออสงสัย vcore ไม่พอมั้ง (ปรับ auto ทั้งตัวคูณทั้ง vcore) เลยไปปรับใหม่ อัดมัน x11, 1.350 ทีนี้ ไม่มีฟ้าครับ ซักพักมันวูบดับเองเลย ไม่รู้อัดเยอะไปรึเปล่า (เดาว่า cpu มันร้อนเกินเลยดับเอง) เลยลดมา 2.9 อุณหภูมิเลยนิ่งๆหน่อย (full load 65) แบบนี้นี่เขาเรียกขอ sink ใหม่รึปล่าวครับ ก็งง ตอนแรกลากชิวๆ ลองเล่นเข้าไปหน่อย อืมม เพิ่งจะเคยเจอ

หรือผม set ค่าอะไรผิดไปตอนลากรึเปล่าครับ

x2 4200+
    Alive NF7G 720p R.10
    Samsung 160G S-ATA2
    Corsair 1G/800x2
    ASUS EN8800GT Glaciator
    Silverstone 500w
    Raidmax Smilodon Extreme Black Case

ขอบคุณครับ

bump

Comment

ใช้ sink เดิมอยู่เหรอครับ

Comment

ของผม 4600+@3.0 กับ abit ax78 ซิงค์เดิม ฟูลโหลดอยู่ที่ 75-76 เวงกามม

ทามมายมันร้อนแรงเช่นนี้ สงสัยสิ้นเดือนต้องเอา ซิงค์ใหม่ (หรือเป็นที่ sensor ของ บอร์ดก็ไม่รู้ที่เอ๋อ)

Comment

แสดงว่าเป็นอาการอยากได้ sink ใหม่นี่เอง

Comment

ทำพัดลมระบายอากาศใน Case ให้ดีก่อนนะครับ ความร้อนจะได้ไม่สะสม ไม่ต้องเปลืองเงินไปซื้อSinkใหม่เอามาใช้ ความร้อนก็ลดลงไปไม่กี่องศา เสียความรู้สึกเปล่าๆ
            Last edited by tonghadyai; 25 Jul 2010, 16:16:19.

Comment

Working...
            X