Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามครับ ทำจอให้แสดงภาพต่อกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามครับ ทำจอให้แสดงภาพต่อกันยังไงครับ

คือแบบต่อสองจอแต่อยากให้มันแสดงภาพต่อเนื่องกันครับ
    เช่น จอแรก แสดงภาพหน้ารถถึงกลางคัน
    จอสอง แสดงภาพกลางคันถึงท้ายรถครับ

ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไร ใช้ software อะไรบ้าง

ขอบคุณครับ

ถ้าของ nvidia ก็ปรับใน driver เลยครับ เสียบจอก่อน แล้วกด detect จากนั้นไปเลือก span horizontal ครับ

Comment

ATI ทำคล้าย ๆ กันรึปล่าวคับ

Comment

ตั้งในdisplay propertiesตามปกติเลยก็ได้ครับ
        ตรงtab settingตั้งenable secondary monitor หลังจากนั้นก็ให้มันextend desktopไปอีกจอนึง

Comment

ตามรูปเลยครับ (ผมก็พึ่ง ใช้ ATI ก็ตัวเเรกนี้ละ)
          คลิกขวาที่ จอที่ต่อเพิ่ม เลือกให้แสดงผล อยากได้แบบใหน ลองกดได้เลย (NVIVIA ทำง่ายกว่าครับ มีรูปตัวอย่างโชว์ด้วย)

ผมยอมรับเลยครับ ดูหนังออก TV (ATI) ภาพเนียน คมชัด สีสดใสแจ๊ว เลย (ใช้ NVIVIA มา 4 ตัวละ เปลี่ยนบรรยากาศ บ้าง)

Last edited by TWK.; 20 Dec 2006, 13:03:54.

Comment

Working...
          X