Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคับ......

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยคับ......

พอลงวิโดแล้วมันขึ้น
    <windows root>\system32\ntoskrnl.exe
    please re-install a copy of the above file

ผมลงไป3รอบแล้วนะคับเป็นแบบนี้ตลอดเลย เหนื่อยเลย ยังไงก็ขอให้พี่ๆๆที่รอบรู้ช่วยกันตอบหน่อยนะคับ

หาแผ่นอื่นมาลงคับ - -'

Comment

แผ่นวินโดว์ไม่สมบูรณ์คับ

Comment

เปลี่ยนมา3แผ่นแล้วคับ.....ก็ยังไม่ได้เลย

Comment

งานเข้าแล้วคับ พี่น้องคับ

อันนี้ผมไม่สันทัด แต่ดันให้คนอื่นตอบคับ

Comment

ใช้แผ่นhirensbootจัดการกับฮาร์ดดิสก่อนครับ

Comment

Originally posted by nao379 View Post
              ใช้แผ่นhirensbootจัดการกับฮาร์ดดิสก่อนครับ
              ยังไงคับช่วยอธิบายอีกนิดคับ........ขอบคุณคับ

Comment

ฟอร์เมตแล้วลงใหม่น่าจะฉลุย...

Comment

Originally posted by behind the hill View Post
                  ฟอร์เมตแล้วลงใหม่น่าจะฉลุย...
                  ฟอร์เมตไป3รอบแล้วคับ ก็ยังเป็นอยู่ แต่พอไปลงก็เครื่องอื่นไม่เห็นมีปัญหาเลยคับ หรือว่าจะเป็นเพราะ bios หรือเปล่าคับ........ครายเจอเจอแบบนี้ช่วยบอกหน่อยคับ

Comment

Originally posted by nao379 View Post
                    ผมลองเอาลูกใหม่กิ๊บๆๆมาเปลี่ยนมันก็เป็นคับ แต่เครื่องอื่นไม่มีปัญหานะคับ

Comment

ฮาร์ดแวร์บางตัวมีปัญหาครับท่าน 1 อาการที่ผมเจอ แต่ไม่ได้ฟ้องที่ไฟล์นี้ เป็นไฟล์ชื่ออื่น ลองเปลี่ยนวินโดวส์ไปหลายเวอร์ชันแล้วเช่น Student, XP2006, 07, 08 ใช้ไม่ได้สักตัว ไปนั่งรถเล่นอ้อมโลกอยู่หลายสิบรอบเลย ทีแรกคิดว่าเมนบอร์ดเสียก็เปลี่ยนบอร์ด คิดว่าโน่นนี่เสียก็จับมาเปลี่ยน แต่... แรมไม่ได้เปลี่ยน พอเปลี่ยนแรมปุ๊บวินโดวส์ทุกเวอร์ชันลงได้หมดเลย

Comment

ผล ปรากฎ ว่ายังไง มั่งครับ ท่าน จขกท

Comment

Originally posted by *ConfidenT* View Post
                          ผล ปรากฎ ว่ายังไง มั่งครับ ท่าน จขกท
                          ยังไม่แน่ใจเลยครับเดี๋ยวจะลองเช็คทีละตัว อยาจจะเป็นปัญหาที่อย่างอื่นก็ได้คับ...ผลเป็นยังไงจะมาบอกกันนะคับ

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
                            ฮาร์ดแวร์บางตัวมีปัญหาครับท่าน 1 อาการที่ผมเจอ แต่ไม่ได้ฟ้องที่ไฟล์นี้ เป็นไฟล์ชื่ออื่น ลองเปลี่ยนวินโดวส์ไปหลายเวอร์ชันแล้วเช่น Student, XP2006, 07, 08 ใช้ไม่ได้สักตัว ไปนั่งรถเล่นอ้อมโลกอยู่หลายสิบรอบเลย ทีแรกคิดว่าเมนบอร์ดเสียก็เปลี่ยนบอร์ด คิดว่าโน่นนี่เสียก็จับมาเปลี่ยน แต่... แรมไม่ได้เปลี่ยน พอเปลี่ยนแรมปุ๊บวินโดวส์ทุกเวอร์ชันลงได้หมดเลย

ขอบคุณคับ สงสัยต้องลองเปลี่ยนแรมดูจิงๆๆๆ เพื่อจะเป็นที่เจ้านี้

Comment

คลิ๊ก

Comment

Working...
                              X