Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามที่ขาย จอยXboX360 For Windows หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามที่ขาย จอยXboX360 For Windows หน่อยนะครับ

ไม่ทราบว่ามีขายที่ ฟอร์จูน ซีคอน เสรีเซ็นเตอร์ หรือป่าวคับ พอดีไม่สะดวกไป 1000ติ๊บ

ฟอร์จูนมีครับ ร้านHardware House ถ้ายยังไม่หมดไปซะก่อน (หรือคนซื้อไม่หมดความอดทนไปซะก่อน) นะครับ

หรือไม่ก็เดินดูให้ทั่วๆก็ได้ครับ อาจจะถูกกว่าHWH

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
      ฟอร์จูนมีครับ ร้านHardware House ถ้ายยังไม่หมดไปซะก่อน (หรือคนซื้อไม่หมดความอดทนไปซะก่อน) นะครับ

หรือไม่ก็เดินดูให้ทั่วๆก็ได้ครับ อาจจะถูกกว่าHWH
      ที่ zeers รังสิต มีไหมครับ

Comment

ฟอร์จูนมีครับ ร้านเกมชั้นสามอ่ะ

Comment

ที่พันทิบ 1750 บาท ที่ผมเห็นติดป้ายอ่ะนะ แพงโคตร ไม่มีตังซื้อ ใช้จอย PS2 ต่อไปเรา

Comment

ไม่ได้เดินเซียร์นานมากแล้วครับ แต่ถ้ามันมีHardware Houseก็น่าจะมีนะ จริงๆก็เคยเห็นร้านทั่วๆไปเอามาขายนะครับ ต้องลองเดินดูอ่ะครับแต่ผมคิดว่าน่าจะมี

Comment

HWH แต่แพงครับ อดทนและเดินหาเรื่อยๆครับ อาจจะเจอที่ถูกใจกว่า

** เซียร์รังสิตมีครับ

Comment

ได้มาแล้วครับแบบกล่องแดง ถูกใจมากมาย เมื่อเทียบกับ จอย 150 บ.
                แต่ขอถามหน่อยนะคับ ทำไมราคากล่องเขียวแบบมีสายแพงกว่าละครับ
                กล่องแดง 1700 แต่กล่องเขียว 2300-2400

แล้วไอ้ปุ่มตัว X ไว้ทำไรอ่ะครับ แถวมีไฟสีเขียวติดที่เลข1ตัวเดียว มันหมายถึงอะไรอ่ะครับ

Comment

กล่องเขียวแพงกว่าเพราะ... ที่ร้านคงจงใจไถแล้วล่ะครับ ทั้ง2อย่างข้างในเหมือนกันเกือบเป๊ะๆ เพียงแค่กล่องแดงมีDriverใส่มาให้เท่านั้นเอง ส่วนกล่องเขียวจะเป็นตัวที่ผลิตมาให้XboX360 เลยไม่มีDriverให้ แต่มันก็จอยตัวเดียวกันนั่นหล่ะ เอาเป็นว่าร้านมันจงใจไถคนซื้อไปใช้กับคอนโซล (แบบที่ไม่รู้ว่ามันเหมือนกัน)ครับ ที่ผมซื้อนี่ราคาเท่ากันหมด ยกเว้นWirelessเท่านั้นเอง เพราะมันต้องใส่Adaptorมาด้วย

ปุ่มX จากบางเกมสามารถAccessเข้า Game For Windows Live Network(หรืออะไรประมาณนี้)ได้ เช่นGears of War, Juiced2 2เกมนี้ลองแล้วกดปุ่มXแล้วจะเข้าOnlineของมันอ่ะครับ เราสามารถสร้างAccountได้ คล้ายๆXboX Live

ส่วนที่มันมีไฟขี้นที่เลข1 เพราะมันเป็นตัวบอกว่าจอยนี้เป็นตัวที่เท่าไหร่ของระบบครับ ถ้าต่อมากกว่า1มันก็จะสลับไปเรื่อยๆเป็น2, 3, 4 ตามลำดับ ไม่รู้ว่าถ้าต่อเกิน4แล้วจะเป็นยังไงเหมือนกัน เพราะผมมีให้ลองต่อแค่2ตัวครับ แล้วก็ไม่เห็นมีเกมบนคอมพ์ปัจจุบันเกมไหนมันจะเล่นได้พร้อมกัน4คน บนคอมพ์เครื่องเดียวกันเลย..

ออ เรื่องไฟที่ขึ้นนี่ใช้Driverที่เค้าให้มาใช่ไหมครับ (Driverเก่าๆไม่มีไฟ ผมเคยใช้ก่อนChillStreamอีก) ถ้าเป็นWindows Vistaไม่ต้องลงDriverก็ใช้ได้ แต่ถ้าจะให้ไฟขึ้นต้องUpdate Driverนะครับ

เอามาให้ดูเล่นๆ ราคาของที่ร้านวันที่ผมซื้อนะครับ (วันพุธที่11)
                  XboX360 For Windows (กล่องแดง) - 1750 **ของหมด =w=
                  XboX360 (กล่องเขียว) - 1750
                  XboX360 Wireless Controller (กล่องเขียวไม่มีReceiver) - 1750
                  XboX360 Wireless Controller For Windows (Wirelessกล่องแดง+Receiver) - 2500
                  XboX360 Elite Wireless Controller (ตัวสึดำของXboX360ชุดใหม่) - 2250
                  XboX360 Wireless Receiver For Windows (เฉพาะตัวRecceiver) - 1000

ลองเทียบราคากับที่ไทยดูนะครับ

Comment

อ๋ออย่างนี้นี่เอง เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับที่ให้ทางสว่าง
                    ไปเดินฟอร์จูนไม่มีของเลยเลยต้องไปพันทิพย์ เดินอยู่นานหากล่องแดงไม่ได้ซักที
                    เกือบโง่ไปซื้อกล่องเขียวแล้วโชคดีไปเจอร้านขายกล่องแดงชั้นบนสุด
                    แถวเค้าแจก cd ธรรมมะมาด้วยแต่คิดว่าคงเป็นหนังดี เลยลองเปิดดูแต่มันดันเป็นธรรมะจริงๆแหะ

Comment

Originally posted by HeroRyo View Post
                      HWH แต่แพงครับ อดทนและเดินหาเรื่อยๆครับ อาจจะเจอที่ถูกใจกว่า

** เซียร์รังสิตมีครับ
                      ก็ไปซื้อมาดิ จะได้เอามาให้พี่เล่น 55555

Comment

www.nadzproject.com ถูกที่สุดในประเทศไทยแล้วครับ

Comment

ใครงบไม่ถึงลองหาเกบมือสองดูครับ ผมโชคดีหน่อยได้มาราคา 700 สภาพดีเลยครับ ตามบอร์ดเกมใหญ่ๆ อ่ะครับ ลองดูครับ ไม่เกิน 1000 ครับผม

Comment

Originally posted by popshock View Post
                            www.nadzproject.com ถูกที่สุดในประเทศไทยแล้วครับ
                            ผมซื้อมาจากที่นี่เเระครับ จอย พร้อมตัว wireless ซองเเดงอะครับ
                            ราคา 1990.- บาท ครับ

Comment

Receiver เอาไว้ทำอะไรเหรอครับ

XboX360 For Windows (กล่องแดง)
                              ^
                              ^
                              ถ้าเอามาแค่เล่นเกมนี่เอาตัวนี้ก็พอแล้วใช่ไหมครับ

Comment

Working...
                              X