Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมจะ ทำที่รองเม้า อลูมิเนียม ปิดผิวด้วย แมกนีเซียมสีเทาๆ ผมต้องไปจ้างที่ไหนทำเนี่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมจะ ทำที่รองเม้า อลูมิเนียม ปิดผิวด้วย แมกนีเซียมสีเทาๆ ผมต้องไปจ้างที่ไหนทำเนี่ย

ถามจริงๆนะครับ
    คือใช้ ที่รองเม้าเป็น ฝาปิด โนตบุค acer อยู่ครับ ลื่นมากๆ
    มันทำจากแมกนีเซียม ใช่ไหมครับ มันจะสากๆนิดลื่นๆ ทนต่อการขีดข่วนพอสมควร

เลยคิดว่าจะจ้างทำเอง คงไม่แพงเท่า ที่ร้องเม้า เทพๆ ของ Razer รุ่นสูงๆ ซื้อแรมได้สองกิ๊กเลย
    ผมต้องไปจ้างที่ไหนทำเนี่ย
    Last edited by acquiesce; 13 Aug 2008, 13:37:41.

อีกหนึ่งประโยชน์ของโน๊ตบุค ยี่ห้อนี้สินะ

Comment

เม้าส์ว่าเทพแล้ว ที่รองเม้าส์เทพกว่าอีก

ไม่ลองหารับซื้อฝาปิด acer ที่จอLCD พังไปแล้ว จากในบอร์ดนี้ดูล่ะครับ อาจจะซื้อได้ในราคาไม่กี่ร้อยนะ

Comment

งืมๆ ลองกะฝา HP ได้ความรู้ดีจริงๆด้วยแฮะ

ได้เรื่องได้ราวยังไงผมฝากทำด้วยแผ่นนึงครับท่าน จขกท.

Comment

ถ้าทำได้ลื่นกว่า ถูกกว่าละก็
          แผ่นรองเมาส์แพงๆ ตายโม้ดดด...

Comment

บ่ใช่ขับ มันเป็นปล๊าสติก พ่นสีเหมือนโลหะด้านนะขับ

Comment

*0*! ชั่งสรรหา จิงๆ

Comment

Originally posted by zeusgod View Post
                อีกหนึ่งประโยชน์ของโน๊ตบุค ยี่ห้อนี้สินะ

พลาสติกจริงๆด้วย มันทำไงว๊า รู้แต่ ลื่นมากๆๆ ช้าๆก็ ความแม่นยำสูง
                BF2 ยิงหัวเข้าเพิ่มอีก 23.987%

Comment

ตอนนี้พอทราบมา คือ พลาสติก พ่นสี แล้ว เครียร์ด้าน เท่านั้นเองครับ แต่งานเขาดีมากๆทำเองไม่รู้จะเป็นไง

ไม่เคยใช้ exactmat ด้วย เลยไม่รู้ถึงความแตกต่างอ่ะครับ

Comment

ปกติผมไม่ใช้แผ่นรองเมาส์อ่ะนะ - -*

Comment

NB เสียเหรอครับถึงเอามาทำเป็นที่รอง
                      น่าสนแฮะ

Comment

ไปเอา 3M™ Precise™ Fabric มาดีกว่าน้า แม่นยำกว่า ช่วยประหยัดแบตวายเลสด้วย เขาทำมานานแร้วอ่ะ

http://www.amazon.com/3M-Precise-Opt.../dp/B0002HLGM2

Comment

Working...
                        X