overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 13 of 13

Thread: Mouse บ้านๆ ยี่ห้อไหนใช้งานดี แม่นๆ ทนๆบ้างครับ

OverclockZone Member shady's Avatar

Default Mouse บ้านๆ ยี่ห้อไหนใช้งานดี แม่นๆ ทนๆบ้างครับ

ตอนแรกเล็ง A4tech 750mf ไว้ แต่ช่วงนี้แกรบอย่างแรง mouse สองตัว a4tech รุ่นเก่า กับlogitech จะเจ๊งทั้งคู่ มาเล่นๆตามร้านเน็ตเห็นคีย์บอร์ด กับเมาส์ของmd techดีใช้ได้เลย แต่ไม่เห็นทำพวกgamming gradeขายเลยแฮะ แต่ชอบคีย์บอร์ดเขาจัง กดนิ่ม ไม่มีเสียง ส่วนOrker นี่ดีไหมครับ 800dpi มั้งตัวละร้อยกว่าบาท มียี่ห้ออื่นๆแนะนำบ้างไหมครับ ไม่แพง ถ้าถึง700 คง750mf ดีกว่ามั้ง

ไม่ทันงานpantip ที่ผ่านมาที่มีเมาส์ไร้สายยี่ห้อ nortek อะไรนั่น สวยดี สติ๊กเกอร์คาร์บอน โฆษณาไว้ว่าlaser 1500 dpi มั้งบนกล่อง พอกลับมาเชคในเวป รุ่นเดียวกันเป๊ะ spec จริงๆ แค่800dpi แถมเป็นแค่optical อีก

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

logitech สีดำที่ขายในชั้น IT พันทิพ หรือเปล่าครับ

ผมใช้มา 2-3 ปีแล้วนะ ยังไม่เห็นวี่แววว่าจะเจ๊งเลย ขนาดและน้ำหนักเหมาะมือ (สำหรับผม)

ปล.ถ้าเป็นตัวนั้น ผมแนะนำให้ไปซื้อที่ชั้น IT ครับ (พันทิพประตูน้ำ) ราคาประมาณ 200-300 ลองได้ ถ้าเสียก็มีประกันเปลี่ยนคืนให้
    ปล2.ถ้าซื้อชั้น 4 พวกของเข่ง รู้สึกจะลองไม่ได้ และประกันก็ไม่ค่อยดี(ตอนไปเคลม ทำหน้า***มาทำไม)
    ปล3.ตามนั้น

OverclockZone Member LightningBird's Avatar

Logitech
    ตัวล่ะ 250฿ ก็ทนดีครับ

gidd009's Avatar
    บางกรวย นนทบุรี อ่ะจ้า

เม้าส์บ้านๆ ผมเลือกแต่ Logitech ใช้มาหลายตัวยังไม่เคยเจ๊งเองซักกะที (มีแต่หนูกัดสายมั่ง หมาเอาไปแทะมั่ง)

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

Quote Originally Posted by gidd009 View Post
    เม้าส์บ้านๆ ผมเลือกแต่ Logitech ใช้มาหลายตัวยังไม่เคยเจ๊งเองซักกะที (มีแต่หนูกัดสายมั่ง หมาเอาไปแทะมั่ง)
    วางยังครับท่านถึงขนาดหมาเอาไปแทะซะงั้นอะ (ฮ่าๆๆๆๆ)

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ

270 มั้ง จำไม่ได้

http://www.logitech.com/index.cfm/mi...s/338&cl=sg,en

ประกันของ synnex ครับ

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

Microso ที่มากับคีร์บอร์ด ราคา 4-6 ร้อยเนี้ยมั้ง

OverclockZone Member T_REX's Avatar
    สวนทุเรียนเมืองนนท์

Quote Originally Posted by gidd009 View Post
    เม้า BenQ แบบลูกกลิ้งของผมก็โดนหนูกัดสาย แล้วก็ต่อสายเอง ใช้มาประมาณ 5 ปีแล้ว
    อาทิตย์ที่แล้วไปได้เมาส์ Fujitsu มือสอง ตัวละ 80 (ต่อเหลือ 70 ) ดูโหงวเฮ้งแล้วท่าทางจะทนดีเลยซื้อมา

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

ผมก็ใช้ logitech ตัวละ250-300 สีดำๆทนชะมัด -....-
    ถ้าสนใจ mouse ดีๆลองมอง delux ดูไหมครับผมจับ package+มองด้วยตาแล้วมันดูดีทีเดียวตัวละ500
    ส่วนประสิทธิภาพไม่รู้ครับ(เพระาไม่เคยลอง) -....-

OverclockZone Member shady's Avatar

logitech ผมจะเจ๊งอาการคือคลิ๊กทีเดียว มันจะเบินไป2ทีเลย ส่วนwireless logitech อีกตัวก็เจ๊ง ซดถ่านฮวบๆเลย วันเดียวหมด ถ่านระเบิดคาเมาส์ประจำ

OverclockZone Member popmanstory's Avatar
    ไนบาซ่า เจียงฮาย

ผมว่า Orker ก็ดีน่ะครับเม้าส์น่ะ ต้องเลิกดูดีๆ

OverclockZone Member taylkapook's Avatar
    นครราชสีมา ต.ในเมือง อ.เมือง

ของผม MD tech ร้อยกว่าบาท ใช้ไปไม่นานคลิกซ้าย1ทีกลายเปนเบิ้ลเลย เหอๆ สำหรับทำงานไม่เหมาะกับเล่นเกมFPS

OverclockZone Member Rabbit fire's Avatar

ตอนนี้ใช้้ Orker อยู่
    น้อง + ผม + น้อง ใช้งานมา 2 ปี, 1 ปี, 6 เดือน ตามลำดับ ตอนนี้ยังไม่มีปัญหา

Bookmarks

Bookmarks