Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟังเพลงแล้วเกิดปัญหาดังนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟังเพลงแล้วเกิดปัญหาดังนี้ครับ

คือ สเปค เครื่องกับลำโพง ตามลายเซ็นนะครับ ใช้ Vista SP1 ฟังแล้วแล้วเกิดอาการ บางทีกระตุก เสียงช๊อตๆ ครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรหรอครับ

โหลดบิตไปด้วยหรือเปล่า

จริงๆมันเกิดจาก การที่ HDD บนเครื่องมัน Overload น่ะครับ ของผมก็เป็นบางครั้งที่เปิดเกมส์ทิ้งไว้ ทั้งโหลดบิต ทั้งไรท์แผ่น DVD คุย msn เปิด Winamp ไปด้วยพร้อมๆกัน

Comment

คือเปิดเพลงอย่างเดียวก็เป็นครับ เลยงง

Comment

เป็นที่อารายหว่า หรือเป็นเพราะวิสต้า ครับ ผมยังไม่ได้ลอง xp ดูเลย
        แต่ก่อนหน้านี้ใช้ Audigy 2 value ก้เป้นครับ หรือว่าเครื่องผมมีอะไรผิดปกติ

Comment

เอ้อ สงสัยต้องลองลงวินโดใหม่ดูแล้วครับ

Comment

เครื่องที่ทำงานผม windows 2008 ก้อเปนนะครับ ฟังเพลงจะกระตุกๆ ชอตๆ winamp ก้อเปน foobar ก้อเปน
            ใช้ sound on board ep35-ds3r กะหูฟังครับ เสียบช่องข้างหลังครับ

ดีจังมีคนร่วมชะตากรรมแล้ว 55

ปล.hdd overload ไม่น่าใช่นะครับ เพราะไม่ได้ทำ activity อะไรเท่าไรแล้ว
            ส่วน hdd ก้อเปน raptor 74GB x2 Raid0 ครับ

Comment

Originally posted by Petruci View Post
              เป็นที่อารายหว่า หรือเป็นเพราะวิสต้า ครับ ผมยังไม่ได้ลอง xp ดูเลย
              แต่ก่อนหน้านี้ใช้ Audigy 2 value ก้เป้นครับ หรือว่าเครื่องผมมีอะไรผิดปกติ
              ของผมก็ใช้บน Vista 64bit เหมือนกันครับ
              แต่ถ้าเปิดเฉพาะเพลงอย่างเดียวไม่เคยเป็น

Comment

เป็นเหมือนกันครับ ใช 2zs

Comment

ผมก็ใช้ Vista ไม่เป็นนะ ใช้ X-Fi Music ส่วน On Board ก็ไม่เป็น เป้นที่ไดร์เวอร์หรือป่าว

Comment

ตอนนี้ย้ายจาก WD250KS มา Seagate .10 หายแล้วครับ ไม่กระตุก งงเลย หรือว่าจะเสีย

Comment

กลับมากระตุกอีกแล้วแหะ ท่านผู้รู้ท่านใดทราบช่วยบอกหน่อยครับ จนปัญญาจริงๆ

Comment

หรือเป็นเพราะ Raid0 555 เห็นของท่านข้างบน raid0 ก็เป็นเหมือนกัน อิอิ เดาไปเรื่อย

Comment

เจอเพื่อนคนนึง ฟังเพลงแล้วเล่นเน็ตก็กระตุกครับ

Comment

Working...
                          X