Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องต่อ Bluetooth หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องต่อ Bluetooth หน่อยคับ

ผมได้ซื้อ หูฟังสเตอริโอบลูทูธ มา ผมต่อฟังเพลงกับมือถือได้

แต่ผมลองต่อกับคอมดู ใช้ไม่ได้อะคับ

ต้องทำยังไงเสียงจากคอมถึงจะออกทาง บลูทูธคับ

คุ้นๆว่า ตัวusb ต้องสนับสนุนด้วยนะ

Comment

ผมใช้ notebook อยู่อะคับ Lenovo Y510

Comment

ผมก็เคยคิดอยู่ (แต่ไม่เกี่ยวกันนะคับ) แบบว่าอยากคุย MSN

แบบใช้หูฟัง+ไมค์ Bluetooth (ทีใช้กับมือถือ)

เพราะไม่อยากนั่งติดอยู่กับโต๊ะเพื่อคุย MSN ด้วยไมค์กับหูฟัง

คิดในใจว่าปกติก็ไม่ค่อยได้คุย แถมมันคงทำไม่ได้เลยเลิกคิดไป อิอิ

Comment

พอ Connectแล้วนะครับ
          ลองไปที่ Control Pannel->Sound and Audio Devices
          แล้วก็ในTabของAudio ลองเลือกDefault Device ของทั้ง Sound Playback, Sound Recording เป็นตัวBluetoothดู
          ถ้าไม่มี Bluetooth ก็ไม่รู้ละครับ

Comment

Working...
          X