Announcement

Collapse
No announcement yet.

osx ลงคอมธรรมดาได้ไหมครับ ยังงงอยู่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• osx ลงคอมธรรมดาได้ไหมครับ ยังงงอยู่ครับ

คือโหลดมาเเล้ว ลองลงดูบูทไม่ขึ้น เเต่ถ้าเปิดที่ไดร์ เปิดได้เเต่ไม่กล้าคลิก
    ลงได้ไหมครับ ถ้าลงได้จะเสถียรไหมครับ
    รอผู้รู้มาตอบ

ลงได้เป็นบางรุ่น....
    แต่ละรุ่นก็เลือกแผ่นไม่เหมือนกันอีก...

ลองบอก SPEC มาหน่ยสิครับ จะได้แนะนำถูก

อยากดู hardware compattible ที่นี่ครับ...

http://wiki.osx86project.org/wiki/index.php/Main_Page

Comment

CPU:sampron2800+1.7GHz
      HDD:80Gb
      RAM:1Gb
      VGA:XFX GF8500GT 256Mb DDR2
      sound:CREATIVE Audigy2 Value
      DVD Super multi

ต้องทำอย่างไรครับอยากลงมานานแล้วครับ

Comment

บอร์ดอะไรครับ...

ดูๆแล้วไม่รอดครับ...ถ้า AMD แนะนำบอร์ด NF 4 ....

งานนี้อินเทลรุ่งกว่าครับ...

Comment

pd 805 2.66@3.00
          p31 ds3l
          ram 2g
          vga 3470 256 ddr3
          ตามนี้ครับ พอลงได้ไหมครับ

Comment

ผมลงใช้แล้ว ค๊าบ เสถียร สมบูรณ์ ดี ค๊าบ บางอย่าง ก็ต้องแก้เอา เล็ก ๆน้อย อย่างเช่น เปิด ITUNE แล้วอ่านไทยไม่ได้ แต่มีวิธีแก้ ก็ต้องแก้ เล็กๆน้อยๆ ไปนะค๊าบ แต่ผมว่า แหล่มดี แปลกไปอีกแบบ ไม่ต้องเสียตังค์มาก เล่น MAC ได้แล้ว

Comment

Working...
            X