Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคร้าบบบบ จะเปลี่ยน M/B

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยคร้าบบบบ จะเปลี่ยน M/B

คือผมไม่ค่อยมีความรู้ครับ พี่ๆช่วยหน่อยครับ

เรื่องมีอยู่ว่าผมจะเปลลี่ยน M/B ใหม่แต่ยังคงใช้ harddisk ตัวเดิมโดยที่อยากให้ข้อมูลนั้นครบถ้วนเหมือนเดิมเมื่อเปลี่ยน M/B แล้ว

ผมต้องทำไงครับ เหมือนตอนที่เราจะ Format หรือเปล่า เช่น ย้ายข้อมูลที่เราอยากเก็บไปที่ Drive C แล้วก็Format drive D เหมือน ตอนลง Window ใหม่หรือเปล่าครับ คือผมจะเอาไปให้ร้านต่อ M/B +ลงwindowให้ครับ

สรุปคือ ก่อนผมจะส่งไปให้ร้านต่อ M/B ให้คือ ให้ย้ายข้อมูลที่ต้องการเก็บไปไว้ที่ drive C ใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ถูกต้องครับ เอาข้อมูลไปไส่ในไดร์ที่ไม่ไช่วินโ้ด้

Comment

Working...
    X