Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมไปซื้อ ATI radeon hd3650 มาแล้วพาวเวอร์รู้สึกจะจ่ายไฟไม่ถึง ควรจะใช้ประมาณกี่Wดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมไปซื้อ ATI radeon hd3650 มาแล้วพาวเวอร์รู้สึกจะจ่ายไฟไม่ถึง ควรจะใช้ประมาณกี่Wดี

ผมไปซื้อ ATI radeon hd3650(ของSAPPHIRE ที่งานคอมหมาด 2690บ.เอง) มาแล้วพาวเวอร์รู้สึกจะจ่ายไฟไม่ถึง ควรจะใช้ประมาณกี่Wดี

Originally posted by bammbamm View Post
    ผมไปซื้อ ATI radeon hd3650(ของSAPPHIRE ที่งานคอมหมาด 2690บ.เอง) มาแล้วพาวเวอร์รู้สึกจะจ่ายไฟไม่ถึง ควรจะใช้ประมาณกี่Wดี
    ตัวไหนครับเนี่ย 512mb DDR3 OC หรือป่าวครับ

Comment

400w เต็ม เหลือแล้ว แต่ซื้อ 450w+ ไปเลยดีกว่า 1500-2000เอง อย่าไปวื้อไอ้พวกwละบาทนะเพราะไม่ถึง400wแน่ๆ

d-tech 650w จ่ายจริง 350w ถึงรึป่าวไม่แน่ใจ แต่specข้างpowerรวมได้ 350w

Comment

512mb grdd3 ไม่OC ครับ เออลืมบอกไป ช่องเสียบเป็นGPAนะครับ
        Last edited by bammbamm; 12 Jun 2008, 22:40:36.

Comment

มีงบไม่เกิน2000บ. นะครับ ของdeluxใช่ได้ปะ มันบอกว่าจ่ายไป90-99% 500W 1450บ.
          ท่ามีอย่างอื่นก็บอกด้วยนะครับ ไปงานคอมหมาดไปง่ายดีแต่ของน้อย (พันทิปไปยากละก็ไปไม่เป็นด้วย)

ช่วยตอบด้วยนะครับผมจะไปซื้อพรุ่งนี้แล้ว

Comment

DELUX 450W ก็เหลือครับ เพื่อนผมใช้กับ 3850 ยังเอาอยู่

Comment

Originally posted by IX View Post
              DELUX 450W ก็เหลือครับ เพื่อนผมใช้กับ 3850 ยังเอาอยู่
              อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                อิอิ
                หลังจากนั้น......รู้กัน

Comment

ถ้า พิมพ์นิยมก็ Enermax 460W ครับ

Comment

ถามอีกอย่างนะครับ ถ้าใส่กาดจอลงไปแล้วเนี้ยมันไม่ขึ้น found new hardwareเลย แต่เปิดเครื่องได้มันเป็นเพราะ
                    กาดจอพังหรือไฟจ่ายไม่พอครับ

Comment

Originally posted by bammbamm View Post
                      ถามอีกอย่างนะครับ ถ้าใส่กาดจอลงไปแล้วเนี้ยมันไม่ขึ้น found new hardwareเลย แต่เปิดเครื่องได้มันเป็นเพราะ
                      กาดจอพังหรือไฟจ่ายไม่พอครับ

ไม่น่านะผมว่า ลองลง Driver ใช้งานดูถ้ามันหาไม่เจอเดี๋ยวมันฟ้องเองแหละ

Comment

psu gizz 550w ดีมากมาย.....hdd 4 ลูก + การ์ดจอเพิ่มไฟ + dvd 2 ตัว ............ชิว ๆ ........ไม่มีเสียว...........ประกัน 3 ปี คอม 7 ..........ใครไม่เคยใช้...ก็ลองซะ....... 590.---

Comment

ผมซื้อของ G-VIEW titanium max500w มาแล้วบริการดีมากๆ แล้วก็สวยมากด้วยpsuนะ 1400บ.เอง

Comment

enermax 350 watt ประมาณ1500-1600

Comment

คำตอบออกมาแล้วคือว่า บอร์ดผมมันไม่รับATIซักรุ่นเลยครับต้องยกไปพันทิป ก็เลยได้NIVDIA 7300gt 512mมา
                              ได้เงินคืนด้วยเพราะว่ารุ่นนี้มันถูกกว่าATI HD3650

Comment

Working...
                              X