Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องเครื่อง DVD RW LG H22L ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องเครื่อง DVD RW LG H22L ครับ

ผมซื้อ LG H22L มาน่ะครับ แต่เวลาจะไรท์แผ่น DVD-R Princo พอใส่แผ่นเข้าไปตัวไดรว์มันเห็นเป็น CD-R ตลอดเลย ลองทั้งกล่องก็เป็นเหมือนกันครับ ไม่เข้าใจ Firmware ก็อัพตัวล่าของมันแล้ว สาเหตุที่อัพเพราะตอนแรกก็เป็นแบบนี้มองไม่เห็น งงครับ หรือว่ามันไม่รับ Princo อ่ะครับ จะได้หายี่ห้ออื่น ใครใช้ LG ช่วยเข้ามาแนะนำทีครับ

ขอให้ใช้ได้ตลอดรอดฝั่งนะครับ
    ขอลาเลย SERIES นี้

ผมเคยใช้ H10L กับ H20L ไรท์ PRINCO ไรท์ไม่เสียเลย แต่ผลสแกนออกมาแทบร้องไห้
    แล้วพอหลังจากนั้น มันไม่รับ PRINCO เลย

Comment

ปกติครับ ของผมก็เป็น และ Benq ก็เป็น หากมีแผ่นเปล่าค้างข้างใน มันจะโชว์เป็น CD-R

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
        ปกติครับ ของผมก็เป็น และ Benq ก็เป็น หากมีแผ่นเปล่าค้างข้างใน มันจะโชว์เป็น CD-R
        แต่เวลาไรท์มันก็เห็นแผ่นเปล่า DVD นี้เป็นความาจุแค่ CD ด้วยนะครับ ปกติจริงๆเหรอเนี่ย

Comment

ไม่มีคนมาช่วยตอบเลย ช่วยออกความเห็นก็ได้นะครับ T^T

Comment

Working...
          X