Announcement

Collapse
No announcement yet.

กรุณาช่วยแนะนำ LCD Monotor w21+ สำหรับงานภาพถ่ายด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กรุณาช่วยแนะนำ LCD Monotor w21+ สำหรับงานภาพถ่ายด้วยครับ

ที่มีวางขายในไทยหนะครับ

เวลาแต่งในโฟโต้ช๊อปแล้วพิมพ์ออกมาได้ใกล้เคียงที่สุดครับ
    งบไม่จำกัดครับ พอดีตัวเก่า sony G420 (19"CRT) ใกล้
    หมดอายุแล้วครับ ลูกเล่นสวยๆพังหมด ใช้ได้แต่การแสดงสี
    แบบ RGB เท่านั้น ท่านใดเล่นกล้องอยู่ ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณมาก

ปล. จอ CRT ที่เทียบได้กับ G420 มีมั๊ยครับ

ไม่ลอง apple 30' ดูละครับ เห็นสตูดังๆ ใช้กันทั้งนั้น ถ้างบไม่จำกัด เฉียด 9 หมื่นครับ

Comment

ผมว่าให้ไปดูด้วยตัวเองดีกว่าคับ เรื่องเลือกจอที่แสดงผลสีดีๆ ต้องมองดูเอาเองดีกว่าคับ ไม่ก็หาภาพมาเทียบเอาเลย

Comment

..

ก็คงมียี่ห้อเดียวครับสำหรับงาน เน้นสิ่งพิมพ์ คงจะเป็นอื่นไปไม่ได้ ครับ Ppple 24" ก็พอครับ ผมทำงานที่บริษัท เกี่ยวกับ สื่อสิงพิมพ์ ด้วย ทำมาหลายที่แล้ว งาน นิตยสาร ต่าง ๆ Poster ๆลๆ ดัง ๆ เค้าก็ใช้ Apple กันทั้งนั้นครับ ผมทำมานานพอสมควร ผมว่า ยังไง apple ก็ให้สีที่ ใกล้เคลียง ของ จริงมากที่สุดครับ และสามารถปรับให้สวยกว่าของจริงได้ ครับ ภาพคมชัดกว่าสีสวยกว่า ถ้ายังไงก็ต้องลองไปเปรียบเทียบดู ของจริงเองดีกว่าครับ

Comment

เล่นกล้องเหมือนกัน แต่ไม่มีข้อแนะนำเลยครับ ขอโทษที

++ เวลาผมปรับจอ CRT ผมจะนำรูปที่ได้ไปอัดภาพครับ แล้วกลับมาปรับให้ใกล้เคียงรูปให้มากที่สุด จากนั้นก็ปรับ LCDที่กล้องให้ภาพออกมาตรงกับหน้าจอให้มากที่สุดครับ ดำเป็นดำ สีเป็นสี ขาวเป็นขาว ครับ

Comment

apple 24 นิ้วมีด้วยเหรอครับ ถ้าไม่ใช่ iMac - - จออย่างเดียวผมเห็นแค่ 20 23 กับ 30

Comment

Originally posted by tassapon View Post
              apple 24 นิ้วมีด้วยเหรอครับ ถ้าไม่ใช่ iMac - - จออย่างเดียวผมเห็นแค่ 20 23 กับ 30
              โทษที่พิมพ์ผิดครับ มือไวไปหน่อย

Comment

http://www.spv.co.th/promo-price/Sit...20Desktop.html

Comment

Working...
                X