Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Sims 2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• The Sims 2

เล่นแล้วรู้สึกยังไงเห็นคนเล่นกันเยอะดีมันสนุกไหม

นานแล่วนะ ผมมีแต่ภาคติดเกาะอ่ะ นั่นมันไม่ใช่ 2 นี่หว่า

Comment

ภาพสวยดี เหมาะสำหรับพวกชอบแนวนี้ค๊าบ ผมลองดู ก็สนุกไปอีกแบบ ปกติชอบเล่น พวก มันส์ๆ

Comment

แล้วเป็นเกมเล่นมีจบไหม

Comment

ว่าจะไปซื้อแบบ 16 in 1 อ่ะครับครบทุกภาคเลยมั่งนั้น

Comment

นานแล่วนะ ผมมีแต่ภาคติดเกาะอ่ะ นั่นมันไม่ใช่ 2 นี่หว่า
            ก็ 2 นั้นหล่ะ แต่เอามาปรับปรุงเพื่อโน็ตบุ๊ค

Comment

Originally posted by nares2142 View Post
              แล้วเป็นเกมเล่นมีจบไหม
              ผมก็อยากรู้เหมือนกัน พอดีน้องอยากเล่นเลยเอามาลงเล่นดู

มันก็ได้แต่ นอน กินข้าว อาบน้ำ เข้าห้องน้ำ ทำอาหาร อยู่อย่างงี้ทุกวัน ทำตามที่ปรารถนาจนเต็มก็ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลย แล้วก็ลดลง

สรุปเป้าหมายสุดยอด มันคืออะไรครับ ใครรู้บ้าง

Comment

Originally posted by samulai View Post
                ผมก็อยากรู้เหมือนกัน พอดีน้องอยากเล่นเลยเอามาลงเล่นดู

มันก็ได้แต่ นอน กินข้าว อาบน้ำ เข้าห้องน้ำ ทำอาหาร อยู่อย่างงี้ทุกวัน ทำตามที่ปรารถนาจนเต็มก็ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลย แล้วก็ลดลง

สรุปเป้าหมายสุดยอด มันคืออะไรครับ ใครรู้บ้าง

ที่เห็นน้องเล่นมาก็นานเป็นปีๆแล้ว... เป็นเกมจำลองชีวิตจริงนะครับ แล้วแต่แต่ละภาคถ้าภาคหลักก็กิน นอน .....แล้วต้องประกอปอาชีพ ไปทำงาน มีเงินแล้วก็ซื้อครับ เครื่อง ของใช้ต่างๆ ทีวีสเตอริโอ..รถ,บ้าน,ที่ดิน มีลูกมีหลานมีเหลน มันไม่จบง่ายอย่างที่คุณคิดนะครับ กว่าจะมีขนาดนั้น555+
                มันก็เหมาะกับบางคนที่ชอบแต่ละแนว
                Last edited by sesone; 14 Jun 2008, 10:53:16.

Comment

มันคือเกมที่ไม่มีวันจบ

Comment

ผม แทบจะไม่ได้เล่นแบบที่เป็นเนื่อเรื่องเลยคับ เข้าเกมส์ที ไร ก็ เล่น แต่ bodyshop ตลอด เพลินๆ

Comment

เกม กิน-ขี้-ป-นอน

Comment

สนุกนะ ยิ่งถ้าโหลดพวกไฟล์ที่ทำให้สร้างตัวละคร หน้าตาสวย-หล่อ กับชุดสวยๆมาเพิ่งนี้ยิ่งแจ่มเลย

สนุกมาก ผมเล่นทีลืมกินข้าวไปเลย แทบไม่อยากลุกไปจากคอม (เวอร์ไปไหม)

Comment

ก็เหมือนคุณเล่นวินนิ่งอะ มีจบปะหละ

มันก็มีจุดมุ่งหมายของตัวละครแต่ละตัวครับ เกมนี้ผมชอบมีเอาไว้สร้างบ้าน สไตล์ที่ตัวเองชอบ

Comment

มีจบนะคับ แบบภาคหลังๆเนี่ยะ(Life Stories, Castaway ฯลฯ) จบแต่ก็ยังเล่นต่อได้ เพลินดีนะคับเกมส์นี้เล่นได้เรื่อยๆ ผมก็ยังไม่เคยเล่นจนจบซักที

Comment

มีภาคไหนที่แต่งตัวกับแต่งบ้านได้เยอะๆ

Comment

Working...
                              X