Announcement

Collapse
No announcement yet.

ควดคอ6600ใช่บอร์ดอินเทล ที่งานคอม แมนบอร์ดมันแจ่มไหมครับท่านหรือเน่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ควดคอ6600ใช่บอร์ดอินเทล ที่งานคอม แมนบอร์ดมันแจ่มไหมครับท่านหรือเน่า

เห็นในคอมงานเซลมันเขียนไว้อท่าน เลยรังเลใจ ไม่ยู้จะเอา บอร์ด อินเทลดีมะ คู่กับควดคอ6600
    เขาให้สเปคจัดมาตามนี้
    รุ่นMBที่ได้เห็นมา
    DG45ID
    945GCNL
    DG31PR
    DG33FB
    DG35EC
    DQ35JQ
    DP35DP

หรือเอาสั่งประกอบเองเล่นกับบอร์ดตัวไหนดีท่านที่งบไม่เกิน4000 ใช้งานหนัก ได้ต่อเนื่อง ขอเป็นโซริดทั้งหมดด้วยท่าน

ให้ตายยังไงก็ไม่เอาดออัดคอ กำลังจะตายเหมือนคอวัน

คงต้อง P35 อย่างเดียวล่ะครับ 6600 มันมี FSB 1066
    เนื่องจาก Chip ที่รับ FSB ได้ ต้องสูงกว่านี้ ถ้าต่ำกว่านี้ มันก็เหมือนโอ
    แล้วยิ่งใช้หนัก ต่อเนื่องด้วย งบ 4000 เกินพอครับ

Comment

เวนละพิมผิดอีกละ เซ็งเปร็ดจริงๆ

P35 ขอรายละเอียดเพิ่มหน่อยคับท่าน

Comment

ลองไปดู Gigibyte GA-EP35-DS3R ดูคับ 3500 บาท

Comment

สงสัยนิด แรมddr2 บัสเกิน1066 ของ Kingmax

จะใช้กับ ควด6600 นี้ จะให้วิ่งเต็ม 1066 อยู่ที่บอร์ดsupportด้วยป่าวครับ

หรือ บอร์ดที่รองรับddr2 ทั้งหมด ใช้ได้หมดวิ่งเต็ม 1066 หมดหรือเปล่าครับ

แล้วบอร์ดตัวไหนน่าเล่นถ้าซื้อแรมของkingmax ddr2บัส1066 งบ 4000บาท ขอโซริดค้าป้ายิ่งดีครับท่าน

ไม่เล่น E เพราะ ดออัดคอ มันจะหมดตลาดแล้ว จะกลายเป็น ควดคอ และ 8คอ 16คอ 32คอ

Comment

E ยังไม่หมดหรอกครับ อีกนาน

Originally posted by nooblism View Post
            สงสัยนิด แรมddr2 บัสเกิน1066 ของ Kingmax

จะใช้กับ ควด6600 นี้ จะให้วิ่งเต็ม 1066 อยู่ที่บอร์ดsupportด้วยป่าวครับ

หรือ บอร์ดที่รองรับddr2 ทั้งหมด ใช้ได้หมดวิ่งเต็ม 1066 หมดหรือเปล่าครับ

แล้วบอร์ดตัวไหนน่าเล่นถ้าซื้อแรมของkingmax ddr2บัส1066 งบ 4000บาท ขอโซริดค้าป้ายิ่งดีครับท่าน

ไม่เล่น E เพราะ ดออัดคอ มันจะหมดตลาดแล้ว จะกลายเป็น ควดคอ และ 8คอ 16คอ 32คอ
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

จะใช้ Ram ที่ บัส 1066 ก็ต้องเล่นบอร์ดที่ DDR2 support 1066 ด้วยนะครับ
              ดูที่ specification ก่อนซื้อล่ะ

Comment

โอว ขอบคุณคับ ลูกพี่ ทำให้เห็นทางสว่าง

ไม่เล่น E เพราะ ดออัดคอ มันจะหมดตลาดแล้ว จะกลายเป็น ควดคอ และ 8คอ 16คอ 32คอ อึกๆ คันคอจริงๆ

Comment

Working...
                X