Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่น้องOCZช่วยด้วยครับขอร้องครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่น้องOCZช่วยด้วยครับขอร้องครับ

ครับงงมากเพราะไม่ได้เก่งเลยเรื่องเล็กๆน้อยๆเนี่ยเลย เรือง RAM Dual chanel เนี่ยครับมันมีหลักการอย่างไรครับยกตัวอย่างให้หน่อย เช่นซื้อแรม 512 *2 ตัวเดียวกัน ใส่ Dual chanel มันจะเกิดไรขึ้นครับ

ก็ถ้าเป็น 512*2 = 1Gb แบบ Dual ch Ram จะสามารถทำงานได้เร็วกว่าแบบ 1G ตัวเดียวครับ
    ไม่แน่ใจว่า แบบDual Bus จะคูณ2 หรือเปล่า แต่มันเร็วกว่าครับ ฟันธงง...

Comment

ASUS "M2N-SLI Deluxe"
      RAM: 4x 240pin Dual Channel DDR2 800 Max 8GB
      อันนี้ทำได้ป่ะครับ

Comment

bus ไม่คูณครับ

bandwidth เพิ่มจาก 64 bit เป็น 128 bit ครับ

ASUS "M2N-SLI Deluxe" ทำได้ครับ

Comment

ได้ครับ ก็ดูว่าบอดเรารองรับระบบ Dual ch รึเปล่า ถ้ารองรับก้อยัดลงไปได้เรยไม่ต้องกังวลคับ^^
          แต่ตอนนี้ รุสึกว่าวินโดว์จารองรับอยู่ที่ 2G เต็มที่นะครับ

Comment

bandwidth - คือ อะไรครับ การรับส่งข้อมูลระหว่างแรมกับซีพียูหรอคับ

Comment

ขอบคุงคร้าบบบบบบบบบบ

Comment

Originally posted by ฿lue$kY14023420 View Post
                ได้ครับ ก็ดูว่าบอดเรารองรับระบบ Dual ch รึเปล่า ถ้ารองรับก้อยัดลงไปได้เรยไม่ต้องกังวลคับ^^
                แต่ตอนนี้ รุสึกว่าวินโดว์จารองรับอยู่ที่ 2G เต็มที่นะครับ
                xp 3.7GB ครับ

Comment

ขอบคุณครับผม ^^ (ซุยไปเรื่อยเรยเรา)

Comment

Originally posted by ฿lue$kY14023420 View Post
                    ขอบคุณครับผม ^^ (ซุยไปเรื่อยเรยเรา)
                    555+

Comment

ถ้าเมนบอดผมมีสะล้อดอยู่ 3 ช่อง ผมก็สามารถใส่ 1G ได้3ตัวเรยใช่มั้ยคับ เปิดติดหรอครับ จามีปันหารึป่าวอ่ะ

Comment

บัสเท่ากัน CL เท่ากัน ชิปตัวเดียวกัน

จับคู่กันสบาย

Comment

ถ้ามันเปน 3 ตัวเรียงกัน มันจาไม่ Dual กันแล้วใช่ไหมครับ

Comment

ถ้ามันเปน 3 ตัวเรียงกัน มันจาไม่ Dual กันแล้วใช่ไหมครับ
                            แน่นอนครับ

ยกเว้นใร ซอกเกต A ดูโอ้หลอกๆครับ จะดูโอ้กันได้เฉยเลย งงมาก

Comment

Working...
                            X