Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound Onboard ไม่มีเสียง...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound Onboard ไม่มีเสียง...

ผมใช้ K8V-MX socket 754
    Sound onboard -- SoundMax Ac1888
    ทีนี้ผมได้ format ลง วินโดว์ไหม่ แล้วลองเอาซาวการ์ด CT4810 เสียบเข้าไป
    ประกฎว่า CT4810 ให้งานได้ปกติ ก็เลยจะสลับมาใช้ Sound onboard เหมือนเดิม ปรากฎว่าลง driver SoundMax ไม่ได้ มันขึ้นเตือนว่าไม่พบไดร์เวอร์

1.ควรจะทำอย่างไรดีครับ ถึงจะใช้ onboard ได้เหมือนเดิม
    2.เรา่สามารถสลับซาวดการ์ดได้หรือไม่ แบบว่าลงทั้งสองตัวแล้วสลับกันใช้ แล้วแต่จะเลือก

ขอบคุณครับ

ข้อ1 ถ้ามันเสียที่ ช่องเสียบหรือ ตัวsound เองคงแก้ไม่ได้อ่าครับ ถ้าที่driverอาจจะแก้ไขได้
    ข้อ2 สลับได้ครับ แต่ต้องสลับ ที่Biosนะ เช่น enable หรือ Disable sound onboardอ่ะ

Comment

เป็นที่ windows ที่คุณลงอ่ะครับ มันขาดไฟล์บางตัว ลองเปลี่ยนจาก SP3 เป็น SP2 ดูครับ ผมอ่านเจอๆมา
      เครื่องผมก็เป็น แต่ผมใช้การ์ดแยกเลยไม่สนใจออนบอร์ด

Comment

ลงdriver ของ ออนบอร์ดยัง

Comment

Working...
        X